Tờ khai thuế hàng tháng..

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
em mới nhận 1 công ty TNHH TM - DV - SX nhưng lại ko bít tờ khai thuế hàng tháng cần những gì??? em chi mới xá định được là có : Tờ Khai GTGT đầu ra, đầu vào, KO thuế và Xuất nhập tồn hàng hóa thui...còn thiếu cái gì nữa ko có ai bít chỉ dùm em với...huuu

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
tờ khai thuế đầu vào , đầu ra, báo cáo tình hình sd hóa đơn.Không cần làm bảng xuất nhập tồn nữa đâu bạn.

S

saohom2632004

Sơ cấp
8/10/07
32
0
6
Nha Trang
các bác kíu em với .E dang làm tờ khai tháng 12 trên phần mềm hỗ trợ kê khai.vì không có phat sinh nghiệp vụ nào nên e chuyển hết số thuế của kỳ trước sang tháng này nhưng hệ thống lại báo lỗi là nhập sai số liệu.E mới hành nghề nên mong các bác chỉ giáo cho e với a

H

Hoaibao

Guest
22/8/06
30
0
6
binh duong
hi !

Em tờ kê khai thuế tháng 12 rồi xóa các số liệu mà em đã nhập vào <vi ko phát sinh nghiệp vụ>.

Sau đó lên phía <đánh dấu X > vào < mục không phát sinh nghiệp vụ mua bán> là ok!

Cuối tuần vui vẽ !
bye!

D

DANG THI PHUONG

Guest
17/12/07
2
0
0
TP. BH. DONG NAI
Cách Lập Tờ Khai

các bác ơi cho em hỏi chút, tờ khai thuế GTGT hàng tháng, những hóa đơn chi phí như điện nước, điện thoại... trong hóa đơn đó đã có mã số thuế, tên công ty, địa chỉ đầy đủ rồi, thì có kê vào hóa đơn đầu vào trong tờ khai thuế GTGT ko các bác.

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
các bác ơi cho em hỏi chút, tờ khai thuế GTGT hàng tháng, những hóa đơn chi phí như điện nước, điện thoại... trong hóa đơn đó đã có mã số thuế, tên công ty, địa chỉ đầy đủ rồi, thì có kê vào hóa đơn đầu vào trong tờ khai thuế GTGT ko các bác.

Bạn cứ kê bình thường có ảnh hưởng gì đâu

O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
Đã là hóa đơn GTGT của công ty (tên, địa chỉ, MST đúng - đủ- hợp pháp), và chi phí đó phục vụ cho việc SXKD của Cty thì kê hết, để khấu trừ lại tiền thuế chứ bạn.

M

maithoa

Guest
11/1/08
1
0
0
hà nội
ôi mình chưa biết tí gì về kế toán cả.giờ muốn học nên đăng ký Diễn Đàn mong mọi người chỉ bảo.xin trân thành cảm ơn!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Mình chưa biết tí gì về kế toán ư vậy mình nhanh chóng đăng ký học kế toán tại các lớp dạy về kế toán nhé nếu muốn làm kế toán đăng ký hẳn hai tí vào. Chứ chỉ vào diễn đàn thì sao có thể học một cách cặn kẽ và bài bản về nghề kế toán được

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
tờ khai thuế đầu vào , đầu ra, báo cáo tình hình sd hóa đơn.Không cần làm bảng xuất nhập tồn nữa đâu bạn.

Ai nói là không nộp bảng XNT nhỉ? có quyết định nào không? cho mình xem với, vì mình phải nộp hàng tháng đấy,

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
41
Lao Cai
Thế bác bảo nộp bảng XNT thì căn cứ theo quyết định nào vậy!? Trên em không phải nộp đâu.

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang
bên tui cũng đâu có phải nộp, chỉ nộp bảng tổng hợp XNT khi xác định giá vốn (TK 632) cuối năm thui. còn hàng tháng chỉ làm nội oộ cty thui.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA