Mẫu "Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc"

• Thread starter hongphuongtl
  • Ngày gửi
H

hongphuongtl

Guest
8/11/07
13
0
0
40
Hà Nội
Em chào mọi người!

Hôm nay em lại có việc làm phiền mọi người một chút. Em đang cần mẫu 03-TBH "Danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT bắt buộc" (mẫu 47 cũ ấy ạ!). Có anh chị nào làm rồi thì cho em mượn lại cái danh sách đó để em làm theo với. Em cám ơn nhiều nhiều!
(Em đang cần gấp, nếu có thể thì làm ơn gửi vào email cho em với nhé! Thank you very much!
Email của em: hongphuongtl@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Suntop

Guest
8/7/07
4
0
0
TPHCM
Bạn chưa có mẫu 03-TBH hay chưa biết cách thay đổi mức lương ?
Nếu chưa có mẫu mình sẽ gửi mail cho Bạn
Còn cách thay đổi mức lương thì Bạn chỉ cần liệt kê danh sách vào Phần III Thay đồi khác ( ghi mức lương cũ đã áp dụng, và mức lương mới áp dụng năm 2008)

H

hongphuongtl

Guest
8/11/07
13
0
0
40
Hà Nội
Có bác nào đã làm theo mẫu 03-TBH (là mẫu C47 cũ) thì gửi cho em tham khảo với. Em có cái mẫu rồi nhưng nhiều mục lằng nhằng quá, em chưa biết phải bắt buộc điền những mục nào. Help me!

hongphuongtl

H

huong84

Guest
20/12/07
45
0
0
Hà nội
Mẫu BHXH 03-TBH

Bạn nào có mẫu BHXH 03-TBH cho mình xin với.Mình đang rất cần.Thanks!:thanx::thanx::thanx:

T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Bạn vô trang veb: hcm.bhxh.vn tải xuống nha.

D

dinhthuyen

Guest
9/8/08
3
0
0
37
Hà Nam
Mình cũng vậy mình mới làm nên cũng ko biết lam iểu gì đây.Ở chỉ tỉêu 23.24 số tiền phải đóng mình ko biết các chị trước lấy từ đâu ra. Các bạn hướng dẫn mình làm mẫu 03_TBH với
Cảm ơn các bạn nhiều
Làm ơn gửi vào đây hộ mình với: thuyenthuyen@ymail.com

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Ở cột 23, 24 là phần điều chỉnh, nếu như có điều chỉnh thì mới phải điền vào đó, còn không thì thôi. Ví dụ như bạn định nộp truy thu cho người nào đó thì điền vào cột tăng, hoặc nếu như có người nào đó đã nghỉ (hoặc giảm mức lương) mà tháng trước bạn chưa làm giảm cho họ, vẫn đóng tiền đầy đủ thì bây giờ làm điều chỉnh giảm, khi này điền vào cột điều chỉnh giảm. Bạn hiểu ý mình nói ko? Cũng dế lắm, nếu cần cứ vào YM, mình sẽ chỉ cho bạn cụ thể hơn. Chúc bạn làm tốt.

Có bác nào đã làm theo mẫu 03-TBH (là mẫu C47 cũ) thì gửi cho em tham khảo với. Em có cái mẫu rồi nhưng nhiều mục lằng nhằng quá, em chưa biết phải bắt buộc điền những mục nào. Help me!

hongphuongtl

Ở mục nào bạn không hiểu có thể đưa ra cụ thể, mọi người sẽ hướng dẫn bạn cách điền.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

minsxinstran

Guest
19/3/09
61
0
6
DN
Giúp mình kê khai mẫu 03a-TBH theobCV 1615/BHXH

Cty mình tăng mức đóng Bh cho nhân viên.mình đang làm mẫu 03a-TBH,mình có 1 số thắc mắc:Cty mình ko tăng lao động,ko tham gia BHTN chỉ tăng mức đóng cho toàn bộ nhân viên (6 người thôi).Ở phần A chi tiết thì mình biết kê khai rồi nhưng phần B tổng hợp thì mình ko hiểu.Bạn nào làm trường hợp tương tự như mình rồi hướng dẫn giúp mình với.

C

canthi84

Guest
2/4/09
3
0
0
TpHCM
Cả nhà ơi, cty mình thành lập từ năm 2008 đến nay. Bây giờ mình mới làm BHXH cả nhà có ai biết viết công văn giải trình chậm đăng ký BHXH như thế nào không giúp mình với. Cám ơn cả nhà nhiều, địa chỉ mail của mình là phthao2012@yahoo.com

S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Cty mình tăng mức đóng Bh cho nhân viên.mình đang làm mẫu 03a-TBH,mình có 1 số thắc mắc:Cty mình ko tăng lao động,ko tham gia BHTN chỉ tăng mức đóng cho toàn bộ nhân viên (6 người thôi).Ở phần A chi tiết thì mình biết kê khai rồi nhưng phần B tổng hợp thì mình ko hiểu.Bạn nào làm trường hợp tương tự như mình rồi hướng dẫn giúp mình với.

Phần A là phát sinh tăng và/hoặc giảm trong kỳ.
Phần B chỉ là áp dụng công thức: Cuối kỳ = Đầu kỳ + Tăng - Giảm.
Làm cùng kiểu cho cả 3 mục BHYT, BHTN, BHXH. Mục nào không có thì thôi.

S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Cả nhà ơi, cty mình thành lập từ năm 2008 đến nay. Bây giờ mình mới làm BHXH cả nhà có ai biết viết công văn giải trình chậm đăng ký BHXH như thế nào không giúp mình với. Cám ơn cả nhà nhiều, địa chỉ mail của mình là phthao2012@yahoo.com

Làm đơn giản thôi, chủ yếu để cơ quan BHXH có căn cứ tính phạt.
Có thể ghi lý do là thiếu nhân sự, chưa nắm rõ qui định...nên khai báo trễ. Cam kết thực hiện đầy đủ về sau...

A

anhnguyen117

Guest
5/2/09
2
0
0
TP Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho mình hỏi tí
Công ty mình đăng ký điều chỉnh tăng mức đóng BHXH, BHYT có tăng và giảm lao động vậy mình lập như thế nào? Trong phần điều chỉnh BHYT có ghi tất cả những lao động không? Mình xem qua phần mẫu hướng dẫn mà không hiểu gì hết. Cả nhà giúp mình với...

M

mylinh169

Guest
29/9/09
5
0
1
34
tphcm
Cách ghi thông tin vào mẫu 03A-TBH khi làm BHXH lần đầu?

Chào cả nhà!

Cả nhà cho em hỏi xíu nha, em đang tiến hành làm BHXH cho công ty nhưng khi làm đến mẫu 03A-TBH thì em không biết điền thông tin như thế nào cho đúng.
Chẳng là như thế này, công ty em thành lập từ tháng 10/2006 cho đến bây giờ thì công ty em mới tiến hành làm BHXH, khi điền thông tin vào mẫu 03A(danh sách điều chỉnh lao động và mức đóng BHXH, BHYT, BHTN), nó có mục lđ tăng và lđ giảm, vậy mình chỉ cần điền thông tin của những người lao động mà mình muốn đăng kí tham gia BHXH thôi, hay là phải ghi thông tin của tất cả ngưòi lao dộng từ ngày thành lập công ty cho đến nay.

Cả nhà giúp dùm em với nha, em là lính mới nên chưa biết gì nhiều.

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Vậy bạn phải điền mẫu 02a-tbh (danh sách lao động tham gia đóng bảo hiểm) chứ. Công ty bạn chưa hề đóng bảo hiểm lần nào mà.:015:

M

mylinh169

Guest
29/9/09
5
0
1
34
tphcm
nhưng khi em lên BHXH làm thì tiếp nhận hồ sơ kêu em về làm mẫu 03A, phải có mẫu đó thì mới làm được.

T

trinh thi ha

Sơ cấp
26/6/08
17
0
0
Ha Tay
Bạn làm cả 2 mẫu 02 và 03 mới đúng. Mẫu 03 bạn chỉ cần điền thông tin của những người lao động mà mình muốn đăng kí tham gia BHXH thôi.

N

Nguyen Thu Ha

Guest
Cách ghi biểu 03

Mình gửi 1 file ví dụ cho các bạn tham khảo

Đính kèm

• cách ghi biểu 03.xls
    34 KB · Lượt xem: 455
H

hoanglyna87

Guest
Em cũng lần đầu đi làm bảo hiểm cho công ty,nhưng chỗ "điều chỉnh số phải đóng" trong mẫu 03a em không biết điền gì vào và bằng công thức gì?(trong kỳ công ty có tăng mới 1 lao động,không giảm lao động nào)Anh chị nào biết bày em với nhé.

Workforce

Workforce

Guest
Bạn tham khảo 02 File hỗ trợ kê nhanh BHXH, BHYT, BHTN tại đây đây
Có thể tham khảo thêm Video hướng dẫn sử dụng mẫu trước đây tại đây

- Đọc cách hướng dẫn kê khai và hướng dẫn sử dụng tại Sheet (help)
- So sánh với mẫu của cơ quan BHXH, nó giống mẫu nào thì làm theo mẫu đó

Về cơ bản cách tính tóan là như nhau, chỉ khác về mặt hình thức thôi.

Chúc bạn thành công.

T

trinh thi ha

Sơ cấp
26/6/08
17
0
0
Ha Tay
Mình đóng bảo hiểm ở Ba Đình mà ở đó họ có sẵn mẫu biểu đã đặt các công thức tính toán trên trang web maubieubhxh.4shared.com mình chỉ cần down về điền thông tin xong là nộp nên không phải vất vả gì. Các bạn có thể tham khảo ở đó.

http://www.4shared.com/account/home.jsp

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA