Số dư ở kho bạc chuyễn sang năm sau

• Thread starter tinhnguyen
  • Ngày gửi
T

tinhnguyen

Sơ cấp
4/1/08
38
0
6
43
HÀ NỘI
Anh chị giúp em với
Nhóm mục 01 có được chuyễn số dư sang năm sau không?
Nếu được thì thủ tục thế nào?
nhóm này Thuộc Nguồn kinh phí chi thường xuyên (Đơn vị em không thực hiện theo chế độ tự chủ) .
Trong tháng 12 vừa qua UBNND cấp thêm nguồn phụ cấp ưu đãi cho Đv là 44tr, và đầu năm cấp 12Tr theo chế độ CC tiền lương. Em làm thủ tục rút lương Phụ cấp ưu đãi mục 10208 ( tính chất NKP:06) :56Tr nhưng không hiểu sao KB bảo tách ra 50Tr tính chất NKP :06( cải cách tiền lương)nhận trong năm 2007. Còn 6tr (tính chất nguồn kinh phí :01) sang năm 2008 nhận tiếp. Nhưng đến nay em chưa hỏi lại KB được, mong anh giúp cho bây giờ em phải làm thủ tục gì. Em xin chân thành cám ơn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Anh chị giúp em với
Nhóm mục 01 có được chuyễn số dư sang năm sau không?
Nếu được thì thủ tục thế nào?
Em cảm ơn

Bạn hỏi thì bạn cần nói rõ nhóm 1 đó thuộc loại kinh phí nào vì nếu nhóm 1 thuộc chương trình mục tiêu, chi thường xuyên chưa khoán chi thì không được chuyển năm sau, nhưng nếu thuộc chi lương tăng thêm thì được chuyển năm sau ...vv...v..v. Do vậy không thể trả lời bạn có được chuyển hay không và thủ tục nó như thế nào.

T

tinhnguyen

Sơ cấp
4/1/08
38
0
6
43
HÀ NỘI
sao không ai giúp em với. em đợi hoài

B

bongli

Guest
3/1/08
11
0
0
Hoang Mai -HN
50tr bạn đã được KB cho rút năm 2007 ở NKP 06 (Thực hiện CC tiền lương) -> OK
còn lại 6tr KB cho bạn rút năm 2008:
- KB đã đồng ý cho ĐV bạn chuyển dự toán 6tr sang năm 2008
-> Vậy đầu năm 2008, bạn vào DU_NO 0081: là 6tr

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Theo tôi biết, kinh phí chỉ được chuyển sang năm sau khi cơ quan đơn vị bạn thực hiện chế độ tự chủ. Nếu chưa có quyết định giao tự chủ thì không được.

P

phuongqn

Trung cấp
2/4/07
93
2
8
Một nơi xa...
Mình đồng ý với ý kiến của bạn Phihungvn.Chắc không phải lương tăng thêm đâu nhỉ vì thường lương tăng thêm đến đầu năm sau mới có mà???Do đó bạn sẽ không được chuyển sang năm sau đâu, Kho bạc sẽ tự động cắt kinh phí của bạn thôi.

Q

quynhlaichau

Guest
2/2/08
34
0
0
39
Lai chau
Bạn ơi! KP tự chủ thì KBNN bắt buộc phải chuyển sang cho bạn.
Còn không tự chủ bạn ko được chuyển sang năm sau nó là kết dư Ngân sách rùi.
Bây giờ bạn thử sang cơ quan Tài chính làm đơn chuyển KP sang niên độ NS năm 2008. Mình vừa xử lý 1 đống công việc chương trình mục tiêu như thế. Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA