Thuê nhà, tiền điện nước , khó quá ?????

• Thread starter HUONGTHI202000
  • Ngày gửi
H

HUONGTHI202000

Guest
17/7/07
26
0
1
Bình Dương
Xin chào các anh chị và các

Cho mình hỏi câu này nhé, cty mình có thuê nhà để mở công ty ( cty mình làm dịch vụ không có sản xuất), nhưng khi công ty trả tiền cho chủ nhà thì không có hóa đơn tài chính, công ty mình cũng có làm hợp đồng thuê nhà , như vây chi phí dó có được đưa vào chi phí hợp lý ko ?

Mình có hỏi anh quản lý thuế, anh nói phải mang hợp đồng đó lên xã nơi cty cư trú và mua hóa đơn thông thường, mình có lên hỏi thì người ta nói phái tính thuế 14% (tỷ lệ này tùy theo số tiền trong hợp đồng), như vậy thì công ty mình phải đóng thuế 14% để được đưa vào chi phí mà không được hoàn lại thuế lại.

Mong các anh chị chỉ giúp em cách đưa chi phí thuê nhà điện nước đó thành chi phí hợp lý, em xin cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Để được đưa chi phí thuê nhà vào chi phí hợp lý bạn chỉ có mỗi cách mang hợp đồng lên xã để nộp thuế và nhận hóa đơn về hạch toán thôi. Còn tiền điện, nước thì bạn có thể lập bảng kê số 03 của TT 134 nhé!

C

chuotxinh

Guest
8/1/08
16
0
0
Hà Tây
Cho mình hỏi câu này nhé, cty mình có thuê nhà để mở công ty ( cty mình làm dịch vụ không có sản xuất), nhưng khi công ty trả tiền cho chủ nhà thì không có hóa đơn tài chính, công ty mình cũng có làm hợp đồng thuê nhà , như vây chi phí dó có được đưa vào chi phí hợp lý ko ?
Không có HĐ thì sẽ bị loại khỏi chi phí hợp lý thôi.
Mình có hỏi anh quản lý thuế, anh nói phải mang hợp đồng đó lên xã nơi cty cư trú và mua hóa đơn thông thường, mình có lên hỏi thì người ta nói phái tính thuế 14% (tỷ lệ này tùy theo số tiền trong hợp đồng), như vậy thì công ty mình phải đóng thuế 14% để được đưa vào chi phí mà không được hoàn lại thuế lại.
Đó là mức phí đã được quy định trong vấn đề này. Bạn muốn được tính khoản chi phí thuê nhà vào chi phí hợp lý thì đành phải chịu vậy. Có hai cách cho bạn quyết định mà.
1. Loại bỏ luôn khoản tiền thuê nhà đó
2. Chấp nhận 14% thuế để tăng chi phí hợp lý.
Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA