Tháng 12 số thuế GTGT phải nộp dương, bù trừ sang tháng sau được ko??

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình kê khai tại mẫu 01/GTGT mục "xác định nghĩa vụ thuế phải nộp trong kỳ" cty mình phải nộp là 89tr, tuy nhiên sang tháng 1 mình có hóa đơn đầu vào có số thuế GTGT được khấu trừ khoảng 100tr.
Cho mình hỏi mình không nộp số tiền trên để tháng sau mình kê khai để đưa mấy cái đầu vào (100tr )bù trừ số 89tr kia vẫn được chứ??? Mình có lên hỏi bên đội hỗ trợ thuế họ bảo phải nộp ngay vào nhưng mình hỏi một số người thì bảo cứ để tháng sau kê khai nếu dương tiếp thì nộp còn âm thì thôi.
Có ai biết chỉ giúp mình với!!!
(đợt trước cty mình 2 tháng mới nộp tiền thuế GTGT vào NSNN vì nhận được giấy báo lần 1 chứ ko thì...nhưng đâu có sao đâu kìa chỉ nộp tiền nộp chậm thui)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Mình kê khai tại mẫu 01/GTGT mục "xác định nghĩa vụ thuế phải nộp trong kỳ" cty mình phải nộp là 89tr, tuy nhiên sang tháng 1 mình có hóa đơn đầu vào có số thuế GTGT được khấu trừ khoảng 100tr.
Cho mình hỏi mình không nộp số tiền trên để tháng sau mình kê khai để đưa mấy cái đầu vào (100tr )bù trừ số 89tr kia vẫn được chứ??? Mình có lên hỏi bên đội hỗ trợ thuế họ bảo phải nộp ngay vào nhưng mình hỏi một số người thì bảo cứ để tháng sau kê khai nếu dương tiếp thì nộp còn âm thì thôi.
Có ai biết chỉ giúp mình với!!!
(đợt trước cty mình 2 tháng mới nộp tiền thuế GTGT vào NSNN vì nhận được giấy báo lần 1 chứ ko thì...nhưng đâu có sao đâu kìa chỉ nộp tiền nộp chậm thui)

Phát sinh dương tháng nào thì bạn nộp tháng đó không thể bù trừ như thế được, tháng trước bạn chưa nộp thì bị phạt chậm nộp 0.05%/ngày

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Phát sinh dương tháng nào thì bạn nộp tháng đó không thể bù trừ như thế được, tháng trước bạn chưa nộp thì bị phạt chậm nộp 0.05%/ngày
bạn Thanhhung nói chính xác, phải nộp thôi không bù trừ như thế đc đâu.

H

hathien

Guest
30/12/07
10
0
0
34A Trần Phú - Hà nội
bên mình cũng có trường hợp hai tháng phát sinh nhiều như của bên ban giaythuytinh, mình cũng định cho bù trừ ngược như thế và chấp nhận nộp phạt chậm thuế nhưng không được bạn a. có phát sinh dương tháng nào bạn phải nộp ngay tháng đó, các bác thuế ko đồng ý trừ ngược cho bạn đâu

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Dương tháng 12 thì hạn nộp thuế chậm nhất là 20 tháng 1. 100 của tháng 1 thì bạn kê khai và khấu trừ của tháng 1

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA