Hủy hóa đơn nhưng đối tác không ký biên bản hủy

• Thread starter hanoimuathu
  • Ngày gửi
H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
Về nguyên tắc thì hủy hóa dơn phải có biên bản hủy hóa đơn, nhưng trong trường hợp mà hóa đơn do bên bán viết sai, giá trị lại nhỏ và công ty mua hàng lại là công ty lớn, muốn có 1 chữ ký của sếp để hủy hóa đơn thì rất khó, nên nhân viên mua hàng không bao giờ chịu đi làm cái việc khó khăn đó trong khi người sai là mình. Mà do mình sai thì đương nhiên mình phải xuất lại! Làm sao mà trình bày được với Thuế là mình không thể xin được biên bản hủy, phải không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Về nguyên tắc thì hủy hóa dơn phải có biên bản hủy hóa đơn, nhưng trong trường hợp mà hóa đơn do bên bán viết sai, giá trị lại nhỏ và công ty mua hàng lại là công ty lớn, muốn có 1 chữ ký của sếp để hủy hóa đơn thì rất khó, nên nhân viên mua hàng không bao giờ chịu đi làm cái việc khó khăn đó trong khi người sai là mình. Mà do mình sai thì đương nhiên mình phải xuất lại! Làm sao mà trình bày được với Thuế là mình không thể xin được biên bản hủy, phải không ạ?

Bạn làm cách nào để giải trình với các em thuế là bạn không xin được biên bản hủy hóa đơn ????

Bạn sai có nghĩa là bạn phải là đơn vị làm biên bản hủy.
Nếu bạn chưa làm biên bản hủy mà xuất lại hóa đơn khác mà các em thuế không làm gì bạn mới lạ đó, trừ khi ......

Cơ quan thuế không cần biết công ty bạn có lớn hay không và hóa đơn có số thuế nhỏ thế nào mà họ chỉ quan tâm đến bạn có làm đúng những gì được qui định trong các văn bản hướng dẫn hay không mà thôi.

Thề luôn đấy :bigok::bigok:

H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
Biết là vậy. nhưng không thể xin được chữ ký của mấy ngài sếp ở các công ty liên doanh và 1 số tập đoàn vì những việc sai sót của mình thì em biết làm sao đây?

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Biết là vậy. nhưng không thể xin được chữ ký của mấy ngài sếp ở các công ty liên doanh và 1 số tập đoàn vì những việc sai sót của mình thì em biết làm sao đây?

Thì phải làm sao xin cho được chứ em. Xin không được thì đòi, đòi không được thì hăm dọa, hăm dọa không được nữa thì .... khóc hay .....tuyệt thực gì đấy hehehhe

Nhưng tốt nhất là nên làm một bản gọi nôm na là bản báo giá chi phí nộp phạt nếu như không có chữ kí của em sếp.
Nếu kí thì không mất tiền. Nếu không kí thì chịu phạt vì vi phạm về sử dụng hóa đơn.
Chắc bị phạt vài lần thì em sếp sẽ ký thôi.

Thế nhá :bigok::bigok:

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Thì phải làm sao xin cho được chứ em. Xin không được thì đòi, đòi không được thì hăm dọa, hăm dọa không được nữa thì .... khóc hay .....tuyệt thực gì đấy hehehhe

Nhưng tốt nhất là nên làm một bản gọi nôm na là bản báo giá chi phí nộp phạt nếu như không có chữ kí của em sếp.
Nếu kí thì không mất tiền. Nếu không kí thì chịu phạt vì vi phạm về sử dụng hóa đơn.
Chắc bị phạt vài lần thì em sếp sẽ ký thôi.

Thế nhá :bigok::bigok:

Pác cứ lôi cẩu đầu trảm ra để hăm dọa mọi người. Cái này là do bên đơn vị khác hông chịu ký đó chớ sao mình lại bị phạt hả pác

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Pác cứ lôi cẩu đầu trảm ra để hăm dọa mọi người. Cái này là do bên đơn vị khác hông chịu ký đó chớ sao mình lại bị phạt hả pác

Ơ thế em không đọc kĩ bài của anh hả.
Cái này là trường hợp các sếp của mình không chịu kí.

Còn bên đối tác không chịu kí thì mình không chịu hủy. Hoặc thông báo bằng văn bản cho đối tác là hóa đơn đó đã sai và không còn giá trị nên không thể khai thuế.
Trường hợp họ cứ nhất quyết không chịu kí nữa thì...
heheheh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA