Góp vốn bằng QSD đất

  • Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
N

NOBITA BT

Thành viên thân thiết
19/9/07
157
0
0
35
JAPAN
#1
Cả nhà cho em hỏi, các thành viên bên công ty em định góp vốn vào công ty bằng tài sản là QSD Đất, vậy khi làm thủ tục chuyển sang tên công ty có phải chịu thuế không vậy? :wall::wall:
 
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Thành viên thân thiết
19/12/05
1,361
28
48
Thái Bình - TP.HCM
#2
Bạn xem điều 11 Nghị dịnh 24

Điều 11. Những trường hợp chuyển qsdđ, chuỷen quyền thuê đất hông thuộc diện chịu thuế thu nhập từ chuyển QSDĐ
 

BQT trực tuyến

  • Rua Diu Dang
    Rua Diu Dang
    Điều hành cao cấp

Thành viên trực tuyến

  • thuongdan
  • thuongnguyen238
  • daongocnam0603
  • dhnghia2015
  • Nhung781990
  • nganmaylanh
  • Rua Diu Dang
  • xediengiatot
  • lethanhqlda
  • samsammi
  • hieu1605
  • firephoenix
  • phamtuan3850
  • huekthb
  • Thanh3787
  • yeulamgi
  • Nguyen Tham 86
  • duongminhtue
  • Huyenvlx
  • Tường Vy 10

Xem nhiều