Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter TUNLOVEDOM
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

TUNLOVEDOM

Trung cấp
7/9/07
93
0
6
Vung sau vung xa
Trong quý III năm 2007 em quên không báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý mà chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ tháng 9 thoi. Như vậy có sao ko các bác? Các quý khác em đều báo cáo. Giờ em phải báo cáo bổ sung phải không ạ? Như vậy có bị CQ thuế phạt ko nhi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Trong quý III năm 2007 em quên không báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý mà chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ tháng 9 thoi. Như vậy có sao ko các bác? Các quý khác em đều báo cáo. Giờ em phải báo cáo bổ sung phải không ạ? Như vậy có bị CQ thuế phạt ko nhi?
chắc ít có người rơi vào trường hợp của bạn, theo mình nghĩ bạn nên lên CCT hỏi người nhận TK của bạn, có thể bổ sung ko? hay làm một cách nào khác, thân

B

babyhoangnam

Guest
21/8/07
8
0
1
hcm
Bạn giống mình, thì mình làm rùi kẹp vào của tháng mà mình nhớ khi lên BC thuế.
Chị bạn mình làm vậy khi QT ko sao :friend:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Đâu có quy định báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý đâu mà bạn nộp thế? Nếu ở chỗ bạn yêu cầu nộp thì bây giờ bạn nộp bổ sung đi, không có bị phạt đâu.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Đâu có quy định báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý đâu mà bạn nộp thế? Nếu ở chỗ bạn yêu cầu nộp thì bây giờ bạn nộp bổ sung đi, không có bị phạt đâu.

Ủa bac Tiger ở đâu mà ko phải nộp BC HD quý dậy?

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
chắc ít có người rơi vào trường hợp của bạn, theo mình nghĩ bạn nên lên CCT hỏi người nhận TK của bạn, có thể bổ sung ko? hay làm một cách nào khác, thân
Nghe pác nói mà mình giật mình đấy, từ trước đến giờ mình chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo tháng thôi chứ ko báo cáo theo quý, mình chỉ báo cáo quý tình hình sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN thôi.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Chết, em cũng chưa lần nào nộp cái quyết toán quý đó cả, toàn có mỗi tờ báo cáo hàng tháng thôi. Không biết có sao không nữa?

H

HongBang

Guest
4/1/08
18
0
0
tp.hcm
Mình cũng chưa lần nào nộp. Bác nào có mẫu Bảng KK tổng hợp nghĩa vụ nộp NSNN và phiếu tình trạng kinh cho em với

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Minh chưa nghe thấy việc nộp Báo cáo hóa đơn quý bao giờ cả. Ở đâu ra cái quy định này vậy. Bác nào có văn bản cụ thể gửi cho mình 01 bản theo Email: vivalci83v@yahoo.com.vn.
Còn ở trên mình chỉ cần nộp BC hóa đơn hàng tháng và quyết toán hóa đơn năm là đủ.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Minh chưa nghe thấy việc nộp Báo cáo hóa đơn quý bao giờ cả. Ở đâu ra cái quy định này vậy. Bác nào có văn bản cụ thể gửi cho mình 01 bản theo Email: vivalci83v@yahoo.com.vn.
Còn ở trên mình chỉ cần nộp BC hóa đơn hàng tháng và quyết toán hóa đơn năm là đủ.
vậy mình đưa lên mấy bạn coi thử nha. trong này có 3 sheet mình phải nộp hết đấy

Đính kèm

• Bang ke N X T THANG 11.07.MAYVYCO.xls
    44 KB · Lượt xem: 411
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Ủa bac Tiger ở đâu mà ko phải nộp BC HD quý dậy?

Mình ở quận 1, không nộp chuyện đó hen

ngothao2112 nói:
Nghe pác nói mà mình giật mình đấy, từ trước đến giờ mình chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ theo tháng thôi chứ ko báo cáo theo quý, mình chỉ báo cáo quý tình hình sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN thôi.

Ặc... có chuyện này nữa ah? Bên quận 1 chỉ phát giấy nộp tiền thoải mái, không báo cáo j cả hít đó

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Đuổi về thì cứ về, không phạt đâu mà bạn lo nhỉ
không phạt em chít liền, mới bị phạt hồi tháng 10 đây nè, bị sếp la quá trời, nay thì chấp hành nghiêm chỉ, thêm một tờ giấy đỡ tốn 500,000 ( mức phạt nhẹ nhất vì vi phạm lần đầu:wall:)

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
không phạt em chít liền, mới bị phạt hồi tháng 10 đây nè, bị sếp la quá trời, nay thì chấp hành nghiêm chỉ, thêm một tờ giấy đỡ tốn 500,000 ( mức phạt nhẹ nhất vì vi phạm lần đầu:wall:)

Phạt có quyết định không vậy bạn? Căn cứ vào đâu nhỉ?

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang
em cũng chỉ làm BC hóa đơn tháng và thanh quyết toán tình hình sử dụng HD cả năm thôi, chưa thấy ai nhắc làm BC theo quý cả. như vậy cần hỏi ai đây?

H

Hanh83

Guest
17/11/07
1
0
0
Hà Nội
Công ty mình đang làm không thấy phải nộp BC hóa đơn quý nhưng lại phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn 06 tháng, có ai có mãu làm ơn gửi cho mình nhé! Thanks. Mình không hiểu sao lại có sự khác nhau như vậy? Có chỗ lại cần BC Quý, có chỗ lại không? Ai hiểu rõ về quy định BC sử dụng HĐ thì giải thích hộ mình nhé! Xin đa tạ!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Công ty mình đang làm không thấy phải nộp BC hóa đơn quý nhưng lại phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn 06 tháng, có ai có mãu làm ơn gửi cho mình nhé! Thanks. Mình không hiểu sao lại có sự khác nhau như vậy? Có chỗ lại cần BC Quý, có chỗ lại không? Ai hiểu rõ về quy định BC sử dụng HĐ thì giải thích hộ mình nhé! Xin đa tạ!

em cũng chỉ làm BC hóa đơn tháng và thanh quyết toán tình hình sử dụng HD cả năm thôi, chưa thấy ai nhắc làm BC theo quý cả. như vậy cần hỏi ai đây

Các bạn chưa đọc kỹ bài của mình rùi, chỉ có quy định nộp báo cáo tình hình SDHĐ tháng và năm thôi, ngoài ra không có quý hay 6 tháng gì cả nhé.

Các bạn hãy tham khảo Nghị định 89/2002/NĐ-CP và Thông tư 120/2002/TT-BTC sẽ rõ.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Tại sao bạn lại phải nộp nhỉ. Trong khi chẳng có văn bản nào quy định cả. Thật kỳ lạ!?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Nếu CQ thúê chỗ bạn bắt làm thì bạn cứ làm thôi.mẫu thì chỉ có BC-26 của tháng và BC-29 của Năm.Còn quý và 6 tháng..ko có mẫu nào cả==>bạn tự chế giống như mẫu BC-26 hay BC- 29 thôi.
Các bạn hãy tham khảo Nghị định 89/2002/NĐ-CP và Thông tư 120/2002/TT-BTC sẽ rõ.
Quy định bạn xem như anh hổ nói là ok rồi.:bigok:

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Chỗ mình quý trước mình có nộp nhưng cán bộ thu tờ khai lại bảo mình lần sau không phải nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo Quý. Chi cục thuế chỗ mình là Cầu Giấy.

H

HOAHOCTRO0284

Guest
25/5/06
2
0
0
40
Nghia Tru van Giang Hung Yen
mình cũng chưa bao giờ nộp báo cáo sử dụng hoá đơn theo quý cả . mà mình cũng đâu thấy cục thuế phạt hay nhắc nhở gì đâu.
Đừng lo bạn nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA