Định mức của sản phẩm may mặc khi đăng ký cơ quan thuế đầu năm

• Thread starter MariaHien
  • Ngày gửi
M

MariaHien

Guest
Alo... Có Bác nào làm cty về may mặc ở đây không ạ... Cho em hỏi thăm chút.... Về bảng định mức của sản phẩm may mặc... Theo TT 134 thì đầu năm phải đăng ký định mức... Nhưng thực tế cty em làm rất nhiều loại quần , áo, giỏ xách khác nhau.. Trong năm khách hàng đặt thì mới biết được là mình sẽ sản xuất sản phẩm như thế nào .. khi đó mới có được bàng định mức... Còn đầu năm thì không thể có được vậy em phải xử lý sao dây ạ????

• Like
Reactions: Nguyenhue8899
Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Alo... Có Bác nào làm cty về may mặc ở đây không ạ... Cho em hỏi thăm chút.... Về bảng định mức của sản phẩm may mặc... Theo TT 134 thì đầu năm phải đăng ký định mức... Nhưng thực tế cty em làm rất nhiều loại quần , áo, giỏ xách khác nhau.. Trong năm khách hàng đặt thì mới biết được là mình sẽ sản xuất sản phẩm như thế nào .. khi đó mới có được bàng định mức... Còn đầu năm thì không thể có được vậy em phải xử lý sao dây ạ????

Không nhất thiết là đầu năm.
Trong SX khi hạch toán giá thành, đa số các DN không theo dõi được cho từng sản phẩm mà phải xây dựng định mức phân bổ. Bạn chỉ cần gửi định mức của mình lên cho cơ quan thuế trước khi áp dụng và đóng dấu công văn đến là được. Bạn có thể xây dựng định mức sản phẩm hay định mức theo đơn hàng.. chỉ việc gửi cho cơ quan thuế trước/trong khi áp dụng.

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Không nhất thiết là đầu năm.
Trong SX khi hạch toán giá thành, đa số các DN không theo dõi được cho từng sản phẩm mà phải xây dựng định mức phân bổ. Bạn chỉ cần gửi định mức của mình lên cho cơ quan thuế trước khi áp dụng và đóng dấu công văn đến là được. Bạn có thể xây dựng định mức sản phẩm hay định mức theo đơn hàng.. chỉ việc gửi cho cơ quan thuế trước/trong khi áp dụng.

Hiện nay cơ quan thuế chưa yêu cầu DN phải đăng ký định mức tiêu hao NVL, DN tự lập và xuất khi khi cơ quan thuế yêu cầu. Thế thôi! Không phải bất cứ cái gì phải nộp cho ông thuế, mệt xác mình thôi.

M

MariaHien

Guest
ồ vậy hả. Xin cảm ơn bác ADAM va ThuyHuong nha.
Đợi mãi cuối cùng cugnx có người cùng ngành với em. hi hi

M

Mỹ Thanh

Guest
các tiền bói ơi cho mình xin bảng định mức nhiên liệu với ,mình làm ben vận tải ,nhưng chưa biết lập định mức như thế nào,có ai biết chỉ cho mình với

M

Mỹ Thanh

Guest
sao không bác nào giúp mình hết vậy....... mình bên vận tải muốn hỏi định mức xăng dầu, Loa...loa ...loa giúp với.

H

hungha

Guest
30/8/07
21
2
3
43
jghkjghkhgkds

Chào bạn
Mình cũng làm bên công ty may mặc ,địa chỉ mail của mình :nhuhoa_qt2004@yahoo.com , bạn cho địa chỉ mail của bạn đi chúng ta cùng trao đổi qua mail nhé

Z

zz8687zz

Guest
30/12/08
1
0
1
38
Mong Cai
Xnk

Chào tất cả mọi người!
Mình đang làm XNK cho một công ty may nhưng thực gia mình chả hiểu gì cả về Định mức và C/O
các tiền bối nào pít thì em xin lời khuyên nhé
Thank nhiều nhiều!~

Tớ giờ đang làm trong TP Hưng Yên nếu bạn nào làm ở Hưng Yên thi ĐT cho tớ qua số 0936.577.336 nhé rất mong đc sự giúp đỡ của moị người!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA