Tính giá thành cho công ty sản xuất gỗ

• Thread starter lanhnt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lanhnt

Guest
Chào các bạn!, công ty mình đang sản xuất đồ gỗ để xuất khẩu và tiêu thụ nội địa, vì mình mới vào làm nên còn đang phân vân cách lựa chọn phương pháp tính giá phù hợp nhất, mong các đồng nghiệp và các bạn cho mình lời khuyên.
Xin cảm ơn.
Dưới đây là quy trình đi kèm, xin gửi các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào các bạn!, công ty mình đang sản xuất đồ gỗ để xuất khẩu và tiêu thụ nội địa, vì mình mới vào làm nên còn đang phân vân cách lựa chọn phương pháp tính giá phù hợp nhất, mong các đồng nghiệp và các bạn cho mình lời khuyên.
Xin cảm ơn.

Chào bạn, mình cũng cùng cảnh ngộ với bạn đấy, bạn gởi qua mail cho mình nhé, mình cùng trao đổi nguyên cứu, khoqua75@yahoo.com

X

XGCT

Guest
11/1/08
8
0
0
TP. HCM
Sản xuất gỗ hả?
Đầu tiên phải có gỗ khối.
Sau đó đưa đi xẻ, cưa ra thành gỗ tinh chế (1 giai đoạn sản xuất)
Sau đó đưa vào gia công chi tiết gỗ (1 giai đoạn, chi phí lớn nhất là tiền lương)
Sau đó đưa vào lắp ráp thành phẩm theo hợp đồng kinh tế (kết thúc giai đoạn sản xuất nhập kho)
Trên đây là ý tưởng của mình đó, các bạn cứ tham khảo, có gì mail cho mình bảng chi tiết gia thanh minh xem sao nghen!
He he he.
Chúc các bạn thành công!

H

hoaxuongrong070

Trung cấp
1/3/05
80
0
6
viet nam
Xin cảm ơn.

Chào bạn, rất tiếc là file đính kèm của bạn k xem được. Mình rất mong bạn gửi cho mình qua email : hoaxuongrong0704@yahoo.com.

Mình cũng rất quan tâm đến lĩnh vực sx gỗ này, có gì chúng mình cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nhé.:friend::friend:

C

ChauDuong

Guest
17/12/07
2
0
0
47
Tp.HCM
Xin cảm ơn.

Ban co the gui cho minh file nay k ? Cty minh cung san xuat ban ghe thu cong my nghe giong ban

Z

zizyluu

Guest
16/5/05
8
0
1
44
Hanoi
Xin chào, mình cũng mới vào làm tại một công ty chuyên sản xuất các sản phẩm từ gỗ. Từ trước đến nay, cty này vẫn chưa bao giờ tính được giá thành sản phẩm. Đây quả là một bài toán khó. Vì các mặt hàng của cty mình rất đa dạng, tùy theo đơn đặt hàng của KH mà sx như ván sàn, chân bàn, ghế, cầu thang, cửa gỗ, giường, tủ...Mọi người có thể cho mình tham khảo cách tính giá thành hợp lý nhất và quy trình quản lý kho nguyên vật liệu, thành phẩm để có thể hỗ trợ tốt nhất cho việc tính giá thành được không? Xin cảm ơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA