TNDN tạm tính

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi damanwa, 12 Tháng một 2008.

1,876 lượt xem

1. damanwa

damanwa Thành viên sơ cấp

Các bác ơi cho em hỏi năm 2008 mình còn có phải làm tờ khai thuế TNDN tạm tính cả năm ko vậy ??????:wall::wall::wall:

2. The End

The End ^^

Trời, tớ thấy bây giờ các chi cục Thuế áp dụng theo TT60 hết rồi mà bạn ơi?? Chi cục nào quản lý bạn vậy? Bạn nên hỏi trực tiếp cán bộ QLý thuế của bạn ấy.

3. meocung

meocung Thành viên hoạt động

Hic, hỏi chi nữa nào? bi giờ chi cục nào sang 2008 mà chả làm theo TT60 chứ. Khai thuế TNDN tạm tính (theo tực tế phát sinh) từng quý.
    mà tớ nghĩ bài của cậu sẽ move mất thôi

4. miumiu86

miumiu86 Thành viên sơ cấp

The End ơi! Bác có thể chỉ giúp em cụ thể mục nào trong TT60 nói về việc có phải làm tờ khai thuế TNDN tạm tính hay ko? Các bác làm rồi nên biết thì chỉ giúp đàn em với, chứ lên gặp CBQL thuế ngại chít.

5. hoacat0101

hoacat0101 Thành viên thân thiết

Còn phải chỉ mục nào nữa hả bạn?? Sao bạn ko lấy cái TT60 ra nghiền ngẫm rồi thì bạn sẻ thấy được nhiều điều hơn là chờ các bạn chỉ mục nào xem mục ấy sao?:friend:

6. tinhbuonkt

tinhbuonkt Mồ Côi Vợ

Nhưng bài như thế này diễn đàn đã có, với lại bạn nên đọc lại TT 60, post chi nữa, va mình nói luôn, không làm TK thuế TNDN TẠM TÍNH cho cả năm nũa, tới quý hãy làm ( theo số liêu chi phí thực tế), 4 quý và cuối năm quyết toán là xong, thân:friend: