Ngoài BCTC, quyết toán thuế TNDN, quyết toán hóa đơn còn phải nộp gì thêm không?

• Thread starter Omely
  • Ngày gửi
O

Omely

Trung cấp
14/8/07
123
1
0
TPHCM
Mình mới xem lại bộ báo cáo cuối năm 2006 của Cty mình.Thấy nào là có:
Bảng CĐKT, LCTT, KQKD, Thuyết minh BCTC, QT thuế TNDN, QT hóa đơn(những mẫu này thì chắc phải có rồi - trên diễn đàn đã nói).
Nhưng còn nào là
phiếu tình trạng kinh doanh
tờ khai doanh thu chi phí
tờ khai điều chỉnh thuế GTGT
Quyết toán thuế GTGT (năm nay bỏ?)
bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách
bảng tổng hợp thanh toán thuế.
nhập xuất tồn
Bảng CĐ số Phát sinh
Bảng báo cáo hợp đồng đã ký.
Mình không biết là mấy biểu mẫu này năm nay có làm nữa không.Những mẫu nào không làm hay còn làm thêm gì các bạn giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Chào Ku
Bài cuối cùng mà Ku gởi lên diễn đàn là 21/09/2007
Vậy tại sao hôm nay trở lại diễn đàn Ku lại có thái độ khác hẳn thế.
Tớ đã tìm đọc lại bài của Ku và thấy toàn là bài không dấu được gởi ngày hôm nay.
Văn phong nghe kinh quá.
Về đi học lại rồi lên tư vấn. Vừa học chính tả vừa học văn hóa nhá.
Chờ ku ở bài viết sau đúng chính tả và có văn hóa hơn :wall:
bac hồngtrường nói chí phải, lớn cả rồi có chửi thì cũng nên chửi nhẹ nhàng sao mà sặc mù XHD quá:wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
bac hồngtrường nói chí phải, lớn cả rồi có chửi thì cũng nên chửi nhẹ nhàng sao mà sặc mù XHD quá:wall:

Nói chung là không nên chửi. Lớn rùi ai lại chửi bao giờ.
Phải nói là ức chế thì mắng tinh vi tí cho đỡ ức chế thôi heheh :wall:
Phải không các bác :beer::beer:

L

lethihang1205

Guest
25/11/07
7
0
0
37
ha nôi
cty tui ko phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ thì cần phải làm những sổ sách gì các bạn giúp tui với

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
cty tui ko phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ thì cần phải làm những sổ sách gì các bạn giúp tui với

hỏi ai vậy , yêu cầu manager xóa ông này khỏi vòng chơi nhé.

S

suongthuqn

Guest
1/12/07
5
0
0
39
quangngai
cÁC ANH CHỊ ƠI.
Em vừa vào làm kế toán cho 1 công ty làm bên dịch vụ in ấn.Trước đó đã có 2 kế toán làm rồi.Kế toán trước em thì vừa nghĩ sinh nên em vào làm và "hưởng " luôn phần làm báo cáo tài chính.Cty em làm theo hình thức : Chứng từ ghi sổ.Em đã kết chuyển và lên bảng cân đối tài khoản mà số phát sinh không bằng nhau.Em không biết tìm từ đâu cả.Thật là đau đầu.Anh chị chỉ giúp em cách tìm để cho bằng nhau với.
Em cảm ơn

T

thienkhoi1583

Guest
4/2/08
14
0
0
HCM
Bắt đầu lại từ sổ sách đó em ơi! chính xác hơn là phải kiểm tra lại định khoản kế toán. Nguyên tắc cân đối Nợ=Có bị sai ở đâu đó nên cần phải kiểm tra lại. kiên nhẫn một chút.

L

Le thi hue

Guest
31/3/08
7
0
0
Ha Noi
hỏi ai vậy , yêu cầu manager xóa ông này khỏi vòng chơi nhé.

Bạn làm gi mà nặng lời thế. Diễn đàn là nơi để hỏi nhau, bạn nào bit thì trả lời, gi mà loại khỏi vòng chơi,nghe sợ wá.:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA