Hủy hóa đơn khi đã kê khai thuế

• Thread starter thumper
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Nói túm lại là hủy được thì hủy.
Không hủy được thì sửa
Không sửa được thì làm cái biên bản điều chỉnh.
Nộp phạt được thì cứ nộp phạt.
Xong nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Cảm ơn bác Tiger nhíu nhá. Nhưng em lại muốn hỏi thêm về cái "Biên bản điều chỉnh" có mẫu nào theo quy định của thuế ko ạ? Hay là do mình tự sáng tạo ạ? Bác nào có mẫu thì cho em với.Địa chỉ email của em là: meomeo_vh2@yahoo.com . Em cảm ơn các bác trước ạ!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
theo như công văn của Bác hổ gửi lên, thì sự việc vẫn còn bỏ ngõ, tùy từng địa phương thôi !
Vấn đề chốt lại là:

- Thà cho sửa thì ta sửa, còn nếu không thì.......

- Nếu lập biên bản điều chỉnh thì cũng 1 công ngồi làm biên bản, cũng 1 lần ký và đóng dấu, tại sao không hủy luôn cho nó an tâm cái bụng làm việc khác mà cứ phải cố gắng làm cho sai đi rồi cứ lăn tăn lo lắng nhỉ.
Nguyên văn bởi miumiu86
Cảm ơn bác Tiger nhíu nhá. Nhưng em lại muốn hỏi thêm về cái "Biên bản điều chỉnh" có mẫu nào theo quy định của thuế ko ạ? Hay là do mình tự sáng tạo ạ? Bác nào có mẫu thì cho em với.Địa chỉ email của em là: meomeo_vh2@yahoo.com . Em cảm ơn các bác trước ạ!
Hỏi vậy mà cũng ráng hỏi, đã bảo là không có quy định cho phép điều chỉnh thì lấy đâu ra cái gọi là "mẫu theo quy định của thuế".

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Vậy thì bác nào có mẫu văn bản gửi thuế trong trường hợp này thì up cho tớ với. Giờ tớ phải nộp biên bản mất hóa đơn cho thuế...hic ko biết có phải nộp phạt ko hả các bác

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Phạt mỗi liên 200K. Nhưng phải làm công văn gửi lên CQ thuế nữa đấy.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.