Thuế thu nhập tạm tính theo quý kê khai theo phần mềm?

• Thread starter thuhien0904
  • Ngày gửi
T

thuhien0904

Guest
10/10/06
26
0
0
HN
www.lamchame.com
Em đang làm thuế thu nhập tạm tính cho Quý 4, mấy ngày nay lượn web mãi mà vẫn chưa ra vấn đề, giờ các bác cho em hỏi lại mấy thông tin này với ạ?

1. Doanh thu trong quý: Quý 1, 2,3 bên em lỗ, Quý 4 thì doanh thu > chi phi, nhưng 0.9 phần doanh thu có được từ viết phần mềm (đối tượng ưu đãi thuế đặc biệt, được miễn thuế). Vậy doanh thu trong quý của em là bao nhiêu? Cách tính như thế nào?

2. Tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu: Năm trước công ty em bị lỗ, vậy tỷ lệ thu nhập chịu thuế sẽ tính như thế nào?

3.Số thuế thu nhập doanh nghiệp miễn, giảm (dự kiến) là bao nhiêu?

Mong các anh chị bớt chút thời gian chỉ giúp em.

Em cảm ơn cả nhà ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhungcct

Guest
9/12/07
58
0
0
53
Bình Thuận
Em đang làm thuế thu nhập tạm tính cho Quý 4, mấy ngày nay lượn web mãi mà vẫn chưa ra vấn đề, giờ các bác cho em hỏi lại mấy thông tin này với ạ?

1. Doanh thu trong quý: Quý 1, 2,3 bên em lỗ, Quý 4 thì doanh thu > chi phi, nhưng 0.9 phần doanh thu có được từ viết phần mềm (đối tượng ưu đãi thuế đặc biệt, được miễn thuế). Vậy doanh thu trong quý của em là bao nhiêu? Cách tính như thế nào?

2. Tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu: Năm trước công ty em bị lỗ, vậy tỷ lệ thu nhập chịu thuế sẽ tính như thế nào?

3.Số thuế thu nhập doanh nghiệp miễn, giảm (dự kiến) là bao nhiêu?

Mong các anh chị bớt chút thời gian chỉ giúp em.

Em cảm ơn cả nhà ạ?

Mẫu biểu kê khai thuế TNDN tạm tính quý theo phần mềm chỉ ước để xác định, không thể khai lổ, mẫu này cũng củ rồi o nên sử dụng, cuối tháng 2/2008 sẽ có phiên bản HTKK mới. Bạn nên kê theo mẩu 01A/TNDN ban hành kèn theo TTư 60, trên mẫu có các chỉ tiêu rỏ ràng cho phép chúng ta khai theo thực tế phát sinh ( vì thời gian nộp tờ khai là 30 ngày tháng đầu quý sau )

S

saovietmedia

Guest
Hôm vừa rồi mình mang tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 4 đi nộp thi bi trả lại và bảo phải lập biên lai phạt vi nộp chậm. Người ta bảo hạn cuối là cuối tháng 1. Không biêt ci đúng không, và nếu bị phatj thì phạt bao nhiêu ? có ai biết thì giúp mình với.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
1. Chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế đối với loại thuế khai và nộp theo tháng.
2. Đối với loại thuế có kỳ tính thuế theo năm:
a) Chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính đối với hồ sơ khai thuế năm;
b) Chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế đối với hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý;
c) Chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính đối với hồ sơ quyết toán thuế năm.
3. Chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế đối với loại thuế khai và nộp theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế
.........
Theo Luật QL Thuế 78.
Luật qui định rõ; đành phải chịu phạt thôi.

V

vo hoai van

Guest
1/6/10
1
0
0
35
ha noi
mọi người ơi em là dân kế toán mới chập chững vô nghề mong được mọi người chỉ giáo
em làm cho công ty xây dựng thì việc tập hợp doanh thu và chi phí để tính thuế thu nhập tạm tính theo quý thì em sẽ phải căn cứ vào đâu ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA