Mẫu biểu quyết toán thuế TNCN số 04/TNCN bị thiếu ?

• Thread starter thuquynh
  • Ngày gửi
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Mình đang làm quyết toán thuế TNCN, nhưng bảng biểu tải trên mạng về của Tổng cục Thuế theo mẫu 04/TNCN ở mục B/Phần chi tiết thiếu phần số 3 : Dành cho cá nhân khấu trừ 10% thu nhập; còn phần C/ Phần quan hệ thanh toán với NSNN thì không có luôn.
Không biết mình tải bị lỗi hay biểu mẫu bây giờ chỉ thế (Trước đây là biểu 10/TNTX thì có đầy đủ các mục này)
Xin mọi người chỉ giúp. Thanks :mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
bạn có mõi mẫu 04 à, nếu thế thì thiếu thật, bạn phải có mẫu 04-1 để kèm theo mẫu 04 nữa bạn à

Mẫu 01-1/TNCN mình có rồi, nhưng mình nói nội dung trong biểu 04/TNCN bị thiếu hay mình tải bị sai

T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
thế thì trong đó nó có rất chi tiết phần phải nộp và phần đã khấu trừ ====>> còn phải khấu trừ hay thoái trả còn gì nữa bạn

Mình chỉ muốn khai phần dành cho cá nhân vãng lai khấu trừ 10%, nhưng trong bản tải xuống lại ko có, mẫu biểu 04/TNCN này trước đây là biểu 10/TNTX, chỉ thay tên thôi nhưng nội dung lại thiếu ở phần B là phần chi tiết dành cho cá nhân vãng lai khấu trừ 10%.
:wall:

phong2v

phong2v

Guest
Mình chỉ muốn khai phần dành cho cá nhân vãng lai khấu trừ 10%, nhưng trong bản tải xuống lại ko có, mẫu biểu 04/TNCN này trước đây là biểu 10/TNTX, chỉ thay tên thôi nhưng nội dung lại thiếu ở phần B là phần chi tiết dành cho cá nhân vãng lai khấu trừ 10%.
:wall:
Nếu dành cho vãng lai thì bạn lại phải dùng mẫu khác, chứ ko phải là mẫu này, đó là mẫu số 02/TNCN bạn à

T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Nếu dành cho vãng lai thì bạn lại phải dùng mẫu khác, chứ ko phải là mẫu này, đó là mẫu số 02/TNCN bạn à

Mẫu 02/TNCN là mẫu kê khai tháng, còn quyết toán năm là mẫu 04/TNCN.Bạn có mẫu 04/TNCN không cho mình xin, cảm ơn bạn nhiều

phong2v

phong2v

Guest
Mẫu 02/TNCN là mẫu kê khai tháng, còn quyết toán năm là mẫu 04/TNCN.Bạn có mẫu 04/TNCN không cho mình xin, cảm ơn bạn nhiều
Nhưng vãng lai thì mình đâu cần phải quyết toán, vì thực tế mỗi lần trả bao nhiêu thì đã khấu trừ lại và đã nộp thuế rồi, còn thu nhập thường xuyên và ko thường xuyên chẳng qua là CQ chi trả quyết toán hộ cho NV mà thui.

Đính kèm

• 7. 04 TNCN Quyet toan khau tru tai nguon - OK.xls
    82 KB · Lượt xem: 428
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Nhưng vãng lai thì mình đâu cần phải quyết toán, vì thực tế mỗi lần trả bao nhiêu thì đã khấu trừ lại và đã nộp thuế rồi, còn thu nhập thường xuyên và ko thường xuyên chẳng qua là CQ chi trả quyết toán hộ cho NV mà thui.

Bản của mình giống hệt của bạn đó, do đó thiếu hẳn cả phần quan hệ với NSNN nữa (là mình so với biểu cũ), vì thế mình mới hỏi là bản này có phải thiếu không hay chỉ có thế thôi ? Mình sợ khai xong lại phải làm lại mà :wall:

N

Nguyễn Thị Bích Liên

Guest
16/2/06
10
0
1
48
P213 C4 Thái Thịnh
Bạn ơi, Cho mình xin mẫu số 02/TNCN với.
Mình đang cần mà mãi ko tìm được trên mạng
Thanks

L

littleprincess

Guest
24/5/08
13
0
0
Hanoi
Đúng là mẫu 04/TNCN này bỏ phần C/Quan hệ thanh toán với Ngân sách nhà nước! Chỉnh ra có nó sẽ tiện lợi hơn cho mình rất nhiều, vì chỉ tiêu ở cột số tiền đã nộp trong năm chính bằng chỉ tiêu 11 ở biểu 04-01/TNCN (số tiền đã khấu trừ = đã nộp) trong năm tài chính từ 1/1/2007-31/12/2007.
Chứ bgiờ không có mục Quan hệ thanh toán với Ngân sách nhà nước thành ra khi đi đối chiếu với cơ quan thuế lại phải giải trình...

P

phamhoangoanh

Guest
2/7/08
2
0
0
42
153/31 ĐBP Q BT
B/ PHẦN CHI TIẾT:
I. Mẫu 04-1/TNCN: kê khai đính kèm
II. Số cá nhân có thuế khấu trừ theo biểu thuế luỹ tiến từng phần nhưng không thực hiện quyết toán tại cơ quan chi trả:
Cho em hỏi mục II để ghi những người lao động không thường xuyên,hay là những người làm tại đơn vị mình

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak ak, mấy bạn này ko biết xin mấu về làm gì? chắc treo trên tường cho đẹp quá
Dạ, thưa các bạn, các mẫu kê khai nộp lên thuế bắt buộc phải làm trên phần mềm 1.3.0, vì khi đó trên mẫu kê khai mới có mã vạch. Nếu làm excel (như các mẫu share) thì sao có mã vạch ---> thuế sẽ ko chấp nhận đâu. hic.. chẹp chep...

P

phamthihuong

Guest
27/7/06
2
0
0
bach khoa
Mình ko thể tìm được mấu 04/TNCN bạn nào có thì gửi cho mình với, mình rất cần mình ko tải được về các bạn giúp mình với.
( hoaluulytim25@yahoo.com)

T

thanhtamKT

Guest
30/12/08
36
0
0
37
Ha Noi
Cho mình hỏi, làm quýêt toán thúê TNCN vẫn theo mâũ trên phần 1.3.1 à, hay theo mâũ mơí của TT84