Kê khai thuế GTGT

• Thread starter chienthang70
  • Ngày gửi
C

chienthang70

Guest
23/11/07
15
0
0
Hà nội
Chào tất cả các thành viên trong Webketoan. Mình là người mới trong diễn đàn này nên mọi người làm ơn cho mình hỏi và giúp mình một số vấn đề về thuế GTGT với. Mình làm các công việc về kế toán nhưng thuế GTGT thì chưa bao giờ làm, bây giờ mới phải làm mà không biết làm thế nào.
Cho mình hỏi kê khai vào những mẫu biểu nào nếu có cả hoá trực tiếp và hoá đơn GTGT. Công ty mình có một số nghiệp vụ mà không được khấu trừ thuế và một số thì được khấu trừ nên Cục thuế tính theo tỷ lệ. Vậy tỉ lệ đó tính theo cách nào. Tóm lại các bạn làm ơn chỉ cho cách làm thôi không cần kỹ quá chắc mình sẽ nghiên cứu thêm. Cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kim Xuan

Trung cấp
18/11/07
72
0
6
Binh Duong
Bạn nói rõ hơn là cty ban áp dung theo hình thức khấu trừ hay tính tren GTGT neu khau trử thì áp dung theo TT60 í

C

chienthang70

Guest
23/11/07
15
0
0
Hà nội
Cảm ơn Kim Xuan nhe. Công ty mình áp dụng trên tổng thuế GTGT tức là Công ty có các khoản mục doanh thu không phải chiụ thuế, không phải nộp thuế phần doanh thu đó nhưng lại phải chịu thuế phần Doanh thu khác (như cho thuê TS) do đó sẽ tính tỷ lệ % doanh thu HHDV bán ra chịu thuế/ tổng doanh thu mà cái này thì mình chưa làm bao giờ, trước người khác làm thuế. Mệt quá cái gì về kế toán mình cũng biết mỗi cái này không biết tí nào thì xếp lại giao cho. Mình ví dụ nhé. Công ty có khoản DT là 30 tỷ không chịu thuế và 20 tỷ chịu thuế. HĐ mua vào thì nếu thuộc chi phí không chịu thuế thì không đc hoàn còn nếu là chi phí không liên quan đến DT k chịu thuế thì hoàn bình thường. Làm ơn nói cho mình với. Cảm ơn mọi người

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA