Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter lantra
  • Ngày gửi
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
mọi người ai có mẫu quyết toán thuế GTGT năm ko cho mình xin với? với cho mình hởi là hạn nộp là ngày máy nhỉ?nếu ko gửi dc mẫu thì chỉ hộ mình mẫu số bao nhiêu cũng được.Mail của mình:htrang_04kt3b@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
mọi người ai có mẫu quyết toán thuế GTGT năm ko cho mình xin với? với cho mình hởi là hạn nộp là ngày máy nhỉ?nếu ko gửi dc mẫu thì chỉ hộ mình mẫu số bao nhiêu cũng được.Mail của mình:htrang_04kt3b@yahoo.com.vn
Quyết toán thuế GTGT không còn áp dụng với tổ chức kinh doanh thực hiện thuế khấu trừ.

C

chienthang70

Guest
23/11/07
15
0
0
Hà nội
Bạn down TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ TC là đủ nhưng bạn không phải làm cái này hay sao đấy, mình không biết về thuế GTGT mấy n thấy mọi người bảo không phải làm QT năm nữa

G

girlxinhtb

Sơ cấp
14/1/08
34
3
8
42
Hà Nội
Bác chienthang70 nói đúng đấy, quyết toán VAT chỉ dùng cho VAT trực tiếp thôi

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Quyết toán thuế GTGT không còn áp dụng với tổ chức kinh doanh thực hiện thuế khấu trừ.

Bác cho em công văn nào nói thế được không ạ. Em chưa biết.:flower:

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Bác cho em công văn nào nói thế được không ạ. Em chưa biết.:flower:Theo TT 60 thì DN khấu trừ không phải làm QT thuế GTGT nữa, chỉ DN nộp theo pp trực tiếp mới làm thôi

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
sao mình không biết vụ này nhỉ? bác nào có công văn thì cho biết giùm với
cám ơn nhiều

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
quyết taó`n thếu VTA

sao mình không biết vụ này nhỉ? bác nào có công văn thì cho biết giùm với
cám ơn nhiều

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Bạn đọc trong TT60 thì sẽ thấy quy định là Thuế GTGT tính theo pp Trực tiếp thì mới phải làm tờ khai quyết toán năm, còn theo pp Khấu trừ thực tế đã bỏ từ trước khi TT 60 ra đời ( mình thuộc Cục thuế TP Hà Nội và từ năm ngoái mình đã ko phải nộp rồi)
Mục II.Khai thuế GTGT của TT 60 có ghi rõ:
2. Khai thuế giá trị gia tăng là loại khai thuế theo tháng và các trường hợp:
- Khai quyết toán năm đối với thuế giá trị gia tăng tính theo phương pháp tính trực tiếp trên giá trị gia tăng

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma

trong TT 60 có ghi rõ rồi. Bạn tìm đọc lại phần Thuế GTGT đi nhé.
Năm 2007 không còn qui định làm quyết toán thuế GTGT nữa mà chỉ làm kê khai hàng tháng thôi.

T

thanhha1104

Guest
23/11/06
29
0
0
lang thang
Cty em có thuế GTGT được khấu trừ theo tỷ lệ doanh thu chịu thuế và doanh thu ko chịu thuế. Đến cuối năm phải điều chỉnh lại số thuế GTGT được khấu trừ của cả năm. Năm ngoái em vẫn làm quyết toán thuế GTGT, năm nay bỏ cái này thì em làm theo mẫu nào nhỉ? Các bác chỉ cho em với!

B

bi-bo

Guest
8/6/06
37
0
6
Hanoi
Cty em có thuế GTGT được khấu trừ theo tỷ lệ doanh thu chịu thuế và doanh thu ko chịu thuế. Đến cuối năm phải điều chỉnh lại số thuế GTGT được khấu trừ của cả năm. Năm ngoái em vẫn làm quyết toán thuế GTGT, năm nay bỏ cái này thì em làm theo mẫu nào nhỉ? Các bác chỉ cho em với!

Bạn ơi, cũng trong thông tư 60 có nói về việc này rồi, có cả mẫu nữa đấy! Bạn xem lại đi nhé!

D

duongnnbg

Guest
6/9/06
3
0
0
49
Bắc Giang
Thuế GTGT

Giờ người ta bỏ quyết toán thuế GTGt rồi bạn ạ

S

sang_83

Guest
12/1/07
51
0
0
40
Quảng Nam
Vậy mà hôm nay em mới biết, cảm ơn anh chị nhiều nhé!hihi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA