Xác định miễn giảm thuế TNDN?

• Thread starter Nguyen Quy
  • Ngày gửi
N

Nguyen Quy

Guest
10/1/07
47
0
6
Hanoi
Chào các anh chị!
Công ty em hoạt động SXKD ve nông nghiệp. Theo em biết thì Cty đàu tư SX các hoạt động về nông nghiệp thì đuọc miễn giảm thuế TNDN. Nhung nếu KD thì k đuọc miễn giảm. Cty em thành lập tháng 7/2007, ban dầu chỉ là đầu tư Sx mặt hàng rau tuoi, vậy Sx như nàythì thuế TNDN em xác đinh như thế nào? từ tháng 1/2008 này cong ty mua thêm hàng của bà con về để bán lại cho khách hàng do cty k dủ SP cung cấp.
Vậy theo các anh chị thì em xác định số thuế TNDN đuọc miễn giảm như thế nào đây? Cty em ở ngoại thành HN
Rất mong đuọc các anh chị truyền cho em chút ít hiểu biết về vấn đề này vói ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Chào các anh chị!
Công ty em hoạt động SXKD ve nông nghiệp. Theo em biết thì Cty đàu tư SX các hoạt động về nông nghiệp thì đuọc miễn giảm thuế TNDN. Nhung nếu KD thì k đuọc miễn giảm. Cty em thành lập tháng 7/2007, ban dầu chỉ là đầu tư Sx mặt hàng rau tuoi, vậy Sx như nàythì thuế TNDN em xác đinh như thế nào? từ tháng 1/2008 này cong ty mua thêm hàng của bà con về để bán lại cho khách hàng do cty k dủ SP cung cấp.
Vậy theo các anh chị thì em xác định số thuế TNDN đuọc miễn giảm như thế nào đây? Cty em ở ngoại thành HN
Rất mong đuọc các anh chị truyền cho em chút ít hiểu biết về vấn đề này vói ạ!
Trước hết bạn phải xác định chính xác là mình có thuộc diện ưu đãi thuế TNDN hay không đã (địa bàn ưu đãi và ngành nghề ưu đãi), nếu trường hợp công ty sản xuất kinh doanh nhiều mặt hàng trong đó có mặt hàng được ưu đãi nhưng có mặt hàng không được ưu đãi thì bạn phải hạch toán theo dõi riêng cho từng hoạt động để áp dụng mức thuế suất ưu đãi cho từng hoạt động cụ thể.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA