Thuế TNDN kê khai theo mã vạch?

• Thread starter Thamht
  • Ngày gửi
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Đã có bác nào khai thuế quý IV/2007 ở Hà Nội chưa cho em hỏi chút? Thuế TNDN quý IV/2007 khai theo mã vạch đúng không ạ? EM đã khai nhưng mà không có mục chi phí, chỉ có Doanh thu, tỷ lệ % thu nhập trên doanh thu, thuế suất. Em đã đánh doanh thu và thuế suất vào rùi, sau đó đánh số thuế bên em được miễn giảm mà không ghi được. Bên em được miễn thuế TNDN trong mấy năm tới nữa mà. Phải làm thế nào đây! Các bác giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthikimthanh

Guest
12/4/07
12
0
0
39
Bình Thạnh, HCM
[QUOTE=Thamht;334336]Đã có bác nào khai thuế quý IV/2007 ở Hà Nội chưa cho em hỏi chút? Thuế TNDN quý IV/2007 khai theo mã vạch đúng không ạ? EM đã khai nhưng mà không có mục chi phí, chỉ có Doanh thu, tỷ lệ % thu nhập trên doanh thu, thuế suất. Em đã đánh doanh thu và thuế suất vào rùi, sau đó đánh số thuế bên em được miễn giảm mà không ghi được. Bên em được miễn thuế TNDN trong mấy năm tới nữa mà. Phải làm thế nào đây! Các bác giúp em với![/QUOTE]
:dance2:
Thuế TNDN quýb IV không cần phải kê khai theo mã vạch gì cả, bạn phải làm theo mẫu của thông tư 60, nếu chưa có mẫu này bạn lên phòng ấn chỉ của Chi cục thuế mua, hoặc chịu khó lang thang trên web tìm sẽ có, nhớ là 30-01-2008 là hạn chót để nộp bạn nha. Thân chào và chúc thành công.:dance2:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Thuế TNDN quýb IV không cần phải kê khai theo mã vạch gì cả, bạn phải làm theo mẫu của thông tư 60, nếu chưa có mẫu này bạn lên phòng ấn chỉ của Chi cục thuế mua, hoặc chịu khó lang thang trên web tìm sẽ có, nhớ là 30-01-2008 là hạn chót để nộp bạn nha. Thân chào và chúc thành công.:dance2:
Khai thuê TNDN quý IV/2007 chưa phải dùng mã vạch hả bạn? Thế thì tốt quá rùi! Cảm ơn bạn nhé!

M

MISSKETOAN

Guest
7/6/07
57
1
8
43
Vinh - Nghe An
Khai thuê TNDN quý IV/2007 chưa phải dùng mã vạch hả bạn? Thế thì tốt quá rùi! Cảm ơn bạn nhé!

Ban ui! Tớ cũng có đi tham gia lớp tập huấn về truyền thông thuế đó rồi, hiện tại bên TCT mới chỉ áp dụng được phần khai thuế VAT thôi, còn các loại thuế khác thì chưa triển khai được. Ngay như cái mẫu báo cáo quyết toán thuế TNCN đó, bọn tớ hỏi bên chi cục thuế mà họ cũng trả lời là lâu quá rồi nên họ không tìm được muẫ biêu và bảo là về tự tìm mẫu ở trên trang web của ngành thuế. hix .. hix:wall:

V

vannhat

~*Vô Đối*~

Bạn ở chi cục nào thế.
Mình làm ở chi cục đống đa và chi cục hoàn kiếm.
Nếu mà không kê khai theo mã vạch là họ trả về đấy.
Cái mẫu mã vạch mới nó khác so với thông tư 60 đấy.
Cột 1: Doanh thu trong quý chi ra làm 3 tháng
Cột 2, 3, 4
Cột 5: SỐ thuế TNDN miễn, giảm (dự kiến). cột này bạn xem chi phí của mình bao nhiêu rồi lấy doan h thu của 3 tháng trừ đi chi phí 3 tháng. sau đó nhân với tỷ lệ thuế suất ra bao nhiêu thì bạn điền vào cột 5 này.
Cột 6: Số thuế TNDN tạm nộp quý này. cột này không có số âm

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bạn ở chi cục nào thế.
Cột 2, 3, 4
Cột 5: SỐ thuế TNDN miễn, giảm (dự kiến). cột này bạn xem chi phí của mình bao nhiêu rồi lấy doan h thu của 3 tháng trừ đi chi phí 3 tháng. sau đó nhân với tỷ lệ thuế suất ra bao nhiêu thì bạn điền vào cột 5 này.
Tớ ở chi cục Từ Liêm. Tớ đã làm thử trên phần HTKK rùi mà không ghi thông tin lại được. Bên tớ 4 năm đầu miễn thuế TNDN nên phần "5. Số thuế được miễn giảm" tớ kê toàn bộ số thuế phải nộp. Lúc ghi lại thông tin thì nó báo là không lưu được. Hic.. Làm sao đây bạn ơi!

P

phuongtrangkt

Guest
11/5/07
25
0
0
HN
Bạn ở chi cục nào thế.
Cột 2, 3, 4

Như vannhat nói là đúng đấy. Hôm qua mình đến chi cục Đống Đa, kê khai tạm tính thuế TNDN ko có mã vạch bị trả lại. Và cho đến bây h thì đang ko biết làm như thế nào để tờ khai của mình có mã vạch đây. Bạn nào biết cách chỉ dùm anh em với.

S

Space

Sơ cấp
18/7/05
8
0
1
Ha noi
Bạn ở chi cục nào thế.
Cột 2, 3, 4

Bạn ơi, có phải là làm theo Mẫu 03-TNDN-TKTN ko ? Cho mình hỏi trong Mẫu này mấy dòng 2 ,3 ,4 có phải ghi gì ko , hướng dẫn giúp mình với nhé, xin cám ơn nhiều .

D

Do Bich Thuy

Guest
21/9/07
4
0
0
Ha Noi
Như vannhat nói là đúng đấy. Hôm qua mình đến chi cục Đống Đa, kê khai tạm tính thuế TNDN ko có mã vạch bị trả lại. Và cho đến bây h thì đang ko biết làm như thế nào để tờ khai của mình có mã vạch đây. Bạn nào biết cách chỉ dùm anh em với.

Hôm qua mình cũng bị chi cục thuế Đống Đa trả về đấy. Thấy bảo phải dùng phiên bản mới HTKK

K

katketoan

Guest
8/1/06
3
0
0
Hanoi
Các bác vào link này, lấy software HTKK mới nhất download về (down 3 phần ở dưới cùng). Ở trong đó có mục Khai báo thuế TNDN theo Quý. Xong in ra thì sẽ có mã vạch.
http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Trang-chu/Tin-tuc/News?contentId=110873

Các bác lưu ý là bản mới này cũng đề phiên bản 1.2.0, trong khi bản cũ của các bác (và em đang dùng) cũng là 1.2.0. Bản cũ không có phần Khai báo TNDN theo Quý, mà phần Kê khai chỉ có 4 mục thôi. Bản mới có 8 mục.

Chúc các bác vui vẻ!

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Bạn ơi, có phải là làm theo Mẫu 03-TNDN-TKTN ko ? Cho mình hỏi trong Mẫu này mấy dòng 2 ,3 ,4 có phải ghi gì ko , hướng dẫn giúp mình với nhé, xin cám ơn nhiều .

Có phải ghi chứ.
cột 2: tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu. Nghĩa là nếu như bạn không miễn giảm gì thì để 100, máy sẽ hiểu là 100%
Cột 3: Thuế suất. ghi tỷ lệ thuế suất trên doanh thu (28%)
Cột 4: cột này máy nó mặc định và tự tính cho mình dựa trên số liệu đã khai báo.

H

haidtm

Guest
22/4/06
23
0
0
Ha dong
Các bác vào link này, lấy software HTKK mới nhất download về (down 3 phần ở dưới cùng). Ở trong đó có mục Khai báo thuế TNDN theo Quý. Xong in ra thì sẽ có mã vạch.

Các bác lưu ý là bản mới này cũng đề phiên bản 1.2.0, trong khi bản cũ của các bác (và em đang dùng) cũng là 1.2.0. Bản cũ không có phần Khai báo TNDN theo Quý, mà phần Kê khai chỉ có 4 mục thôi. Bản mới có 8 mục.

Chúc các bác vui vẻ!

Vậy là mình phải down phiên bản mới này về hả bạn? Bạn đã làm chưa hướng dẫn cho mình với, mình làm mãi mà ko được (ko update vào bản cũ đang dùng được). Thanks bạn nhiều!

E

eacvn

Guest
3/11/07
42
0
0
37
Hà Tây
Chào các Bác,
Mai la hạn cuối của nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN Quý IV
ma Em vẫn loay hoay mãi vẫn không tìm được làm tờ khai có mã vạch.
Bác nào làm rùi chỉ cho Em với.
Em cảm ơn nhiều nhiều .

C

chuotxinh

Guest
8/1/08
16
0
0
Hà Tây
Hoặc không các bạn lên chi cục thuế b ảo mấy anh cop cho Phiên bản nâng cấp của phần mềm HTKK, nó sẽ hướng dẫn cài đặt chi tiết.

Còn cái chỉ tiêu tỷ lệ phần trăm nộp thuế thì lấy số thuế tạm tính theo quý phải nộp chia cho doanh thu trong 3 tháng là được.

Nếu số không tròn như ý muốn, có chênh lệch chút cũng đừng lo nhé

Như vậy là ổn rùi đúng không nào?

S

sao2005

Trung cấp
14/6/06
95
1
6
Bầu trời về đêm
Chào các Bác,
Mai la hạn cuối của nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN Quý IV
ma Em vẫn loay hoay mãi vẫn không tìm được làm tờ khai có mã vạch.
Bác nào làm rùi chỉ cho Em với.
Em cảm ơn nhiều nhiều .

Mấy hôm trước, kế toán của tôi cũng đôn đáo, khổ sở vì mẫu báo cáo mới không có mã vạch.

Trong phần mềm phiên bản cũ chỉ có mỗi cái báo cáo thuế TNDN quý nhưng tính lãi và tính thuế theo tỷ lệ % trên doanh thu chứ không có mẫu theo thông tư 60.

Ba lần, bảy lượt đi đi về về. Cuối cùng, để kế toán có thể hoàn thành công việc đúng tiến độ, tôi đành chấp nhận nộp thuế theo tỷ lệ doanh thu (Dùng mẫu theo phiên bản cũ, có mã vạch nhưng mẫu biểu có khác nhiều so với mẫu TT60).

Lên nộp, cán bộ chi cục thuế Đống Đa quét vào đầu đọc, kêu cái TÍT rõ to. Thế là OK liền. Kế toán về, cười hớn hở, nhưng không biết tới đây có bị gọi lên vì cái mẫu cũ không? Hỏi thì cán bộ thuế thủng thẳng kêu: "Phiên bản nào chả được, dưới kia (chỉ cán bộ nhận tờ khai) nhận rồi là được, miễn sao tiền thuế nộp đều đều, quý sau tăng hơn quý trước thì tốt". Chán thật, hình như ở đây, mục đích duy nhất chỉ là thu tiền thuế cho nhiều.

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long

Chúc các bác vui vẻ!

Chả hiểu sao em down về , giải nén rồi mà phần mềm nó ko chạy ! Có bác nào down được rồi thì chỉ giùm em với. Hôm nay em lên CCT nộp tờ khai ko có mã vạch bị trả lại rồi. Hạn nộp sắp hết, Kíu em với!

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Chả hiểu sao em down về , giải nén rồi mà phần mềm nó ko chạy ! Có bác nào down được rồi thì chỉ giùm em với. Hôm nay em lên CCT nộp tờ khai ko có mã vạch bị trả lại rồi. Hạn nộp sắp hết, Kíu em với!
bạn nào đã có phần mềm kê khai thuế mà chưa có mẫu tờ khai TNDN tạm tính thì vào đây load về nhé.
http://www.webketoan.vn/forum/attachment.php?attachmentid=4121&d=1200649708
sắp hết hạn rùi, đi nộp báo cáo lại mất cả buổi đấy.
làm theo hướng dẫn.
nếu miumiu86 không down về đc thì chat với tớ nhé.
YM: aloaiday123

T

Thùy Hương

Guest
Thật ra thì phần mềm này chưa được nâng cấp để phục vụ anh Thông tư 60. CCT Đống Đa có biết điều này không mà bắt làm theo mã vạch nhỉ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA