Hóa đơn khách sạn????

• Thread starter huyenbi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Các bác ơi,cho em hỏi chút: Em nhận được hóa đơn tiền phòng của sêp em đi công tác,nhưng trên hóa đơn đó ko có dâú tròn gì cả. Em có hỏi thì mọi ngươì bảo đó là hóa đơn đặc thù của khách sạn. Hóa đơn đó tự in,nhưng em ko thấy có dấu tròn. Mà chỉ có chữ ký cuả thu ngân thui. Như thế có đc coi là hợp lê ko ạ?
Bác nào gặp trường hợp như em rùi, chỉ em biêt vơí. Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

co_non

Guest
16/5/06
38
0
0
Đồng Nai
Theo mình biết thì cái hóa đơn đó ko hợp lệ đâu. Các bác thuế sẽ loại nó khỏi chi phí ngay (vì nó có hợp lệ đâu). Bạn có thể thử đến khách sạn đó xin họ đóng cho cái dấu. Mà nếu cái ks đó ở xa quá thì...chịu. Nhưng mình nghĩ bạn sẽ giải trình cái hóa đơn đó cho bên thuế họ hiểu. Hợp lý thì ko nhưng có thể châm chước được.

Theo mình biết thì cái hóa đơn đó ko hợp lệ đâu. Không có chữ ký của giám đốc thì còn được châm chước, chứ ko có dấu tròn thì nguy. Các bác thuế sẽ loại cái hóa đơn đó ra ngay (vì nó có hợp lệ đâu). Bạn có thể thử đến khách sạn đó xin họ đóng cho cái dấu. Mà nếu cái ks đó ở xa quá thì...chịu. Nhưng mình nghĩ bạn sẽ giải trình cái hóa đơn đó cho bên thuế họ hiểu. Hợp lý thì ko nhưng có thể châm chước được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
uh, thế này chắc mình lại phải gửi vào Nam cho họ cộp dâú giúp mình rùi. Mâts công thế! Sao mình thâý hóa đơn của khách sạn toàn thế thui, híc. Cứ nghĩ đó là đặc thù của khách sạn chứ. Híc, Thank bạn nhé!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các bác ơi,cho em hỏi chút: Em nhận được hóa đơn tiền phòng của sêp em đi công tác,nhưng trên hóa đơn đó ko có dâú tròn gì cả.

Bạn xem kỹ lại trên đó là dấu gì? Thông thường các tờ liên 2 đều có dấu cả. Phải phân biệt giữa dấu tròn và dấu vuông của hộ cá thể nhé.

Quan trọng nhất, xem tờ hóa đơn đó có phải là hóa đơn BTC hay hóa đơn tự in theo quy định (được sự chấp nhận của Cục thuế) hay không? Chứ nếu nó là tờ hóa đơn do khách sạn tự biên tự diễn thì có dấu cũng vậy thôi.

Em có hỏi thì mọi ngươì bảo đó là hóa đơn đặc thù của khách sạn. Hóa đơn đó tự in,nhưng em ko thấy có dấu tròn. Mà chỉ có chữ ký cuả thu ngân thui. Như thế có đc coi là hợp lê ko ạ?
Bác nào gặp trường hợp như em rùi, chỉ em biêt vơí. Em cảm ơn!

- Nếu đó đã là hóa đơn BTC mà thiếu dấu thì bạn gửi chuyển phát nhanh vào nhờ họ đóng cho con dấu.

- Không có cái quy định nào dành cho khách sạn được phép không đóng dấu cả.

co_non nói:
Theo mình biết thì cái hóa đơn đó ko hợp lệ đâu. Các bác thuế sẽ loại nó khỏi chi phí ngay (vì nó có hợp lệ đâu). Bạn có thể thử đến khách sạn đó xin họ đóng cho cái dấu. Mà nếu cái ks đó ở xa quá thì...chịu. Nhưng mình nghĩ bạn sẽ giải trình cái hóa đơn đó cho bên thuế họ hiểu. Hợp lý thì ko nhưng có thể châm chước được.

Chuyện này không thể giải trình được đâu, vì lý lẽ của mình không có thuyết phục được.

H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Bác tiger ơi, những hóa đơn đó đều có ghi chú ở cuôí: Phát hành theo công văn số xxxx của Tôngr cục Thuế hoặc Cục thuế tỉnh. Như thế,nếu ko có dấu tròn, có chấp nhận được ko ạ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bác tiger ơi, những hóa đơn đó đều có ghi chú ở cuôí: Phát hành theo công văn số xxxx của Tôngr cục Thuế hoặc Cục thuế tỉnh. Như thế,nếu ko có dấu tròn, có chấp nhận được ko ạ?

Nếu có dấu treo thì còn tạm chấp nhận. Còn không có con dấu tròn nào cả thì cả không ổn đâu huyenbi ơi.

H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Vâng ạ, thank bác nhiều nhé. Cũng về con dâú tròn, cho em hỏi bác một vấn đề nữa là Phiếu thu tiền cươcs vận chuyển vé máy bay, cũng có đâỳ đủ thông tin như một hóa đơn, chỉ bằng nửa khổ giấy A4, nhưng khổ nôĩ ko có dấu gì đâu bác ạ. Em ko biêts có nên kê cái đó vào bảng kê đâù vào ko ạ? Vì là vé điện tử, nên chỉ có phiếu thu đó thui ạ? Ko có cuôngs vé gì hêts, híc!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Vâng ạ, thank bác nhiều nhé. Cũng về con dâú tròn, cho em hỏi bác một vấn đề nữa là Phiếu thu tiền cươcs vận chuyển vé máy bay, cũng có đâỳ đủ thông tin như một hóa đơn, chỉ bằng nửa khổ giấy A4, nhưng khổ nôĩ ko có dấu gì đâu bác ạ. Em ko biêts có nên kê cái đó vào bảng kê đâù vào ko ạ? Vì là vé điện tử, nên chỉ có phiếu thu đó thui ạ? Ko có cuôngs vé gì hêts, híc!

Huyenbi xem thêm ở đây nhé

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=34170

H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Bác tiger ơi, khách ko giữ lại cuôngs vé cho em? Hu hu,giở em phải làm thế nào hả bác? Ko đâỳ đủ chứng từ,thì coi như ko hợp lệ rùi. Mà khoản đó thì tương đôí nhiều tiền chứ? Có cách nào ko bác, chỉ em vơí? Hu hu, thank bác nhiều!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bác tiger ơi, khách ko giữ lại cuôngs vé cho em? Hu hu,giở em phải làm thế nào hả bác? Ko đâỳ đủ chứng từ,thì coi như ko hợp lệ rùi. Mà khoản đó thì tương đôí nhiều tiền chứ? Có cách nào ko bác, chỉ em vơí? Hu hu, thank bác nhiều!

Theo nguyên tắc thì chịu thôi, mình không thể đưa vào được đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA