kê khai thuế đầu vào!!!!

• Thread starter Cúc Hương
  • Ngày gửi
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Trong tháng 9 bên kia có xuất cho em 1 hóa đơn đầu vào và em cũng đã kê khai ngay trong tháng. Đến tháng 10 họ mới phát hiện ra số tiền họ viết sai nên đã làm biên bản hủy hóa đơn cũ và phát hành hóa đơn mới thay thế và gửi liên đỏ sang bên em. Bi giờ em phải xử lý thế nào với hóa đơn đó nhỉ.:drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Làm điểu chỉnh hủy hóa đơn đã viết. kê khai lại hóa đơn đúng vào tháng này

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Làm điểu chỉnh hủy hóa đơn đã viết. kê khai lại hóa đơn đúng vào tháng này

nhưng tháng trước mình đã nộp báo cáo có kê hóa đơn kia rồi. Phản ánh thế nào để hủy hóa đơn đã hủy bi giờ.?!?!?!?:wall:

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
nhưng tháng trước mình đã nộp báo cáo có kê hóa đơn kia rồi. Phản ánh thế nào để hủy hóa đơn đã hủy bi giờ.?!?!?!?:wall:

Làm 1 biên bản Giải trình Kê khai Bổ Sung, Điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS theo hướng dẫn của TT60 đi bạn.
Chú ý: Điều chỉnh thuế GTGT của Tháng đó. Nhưng bạn xem lại coi tờ HĐ mới này ghi trong tháng nào ? Nếu là của tháng này thì kê khai bình thường, không cần làm điều chỉnh già cả. và phản ánh lại với bên kia là Cty bạn đã kê khai rồi, Cty bạn chỉ đồng ý Bên bán xuất hóa đơn bổ xung thôi (Làm giàm danh thu hoặc làm tăng doanh thu).

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Làm 1 biên bản Giải trình Kê khai Bổ Sung, Điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS theo hướng dẫn của TT60 đi bạn.
Chú ý: Điều chỉnh thuế GTGT của Tháng đó. Nhưng bạn xem lại coi tờ HĐ mới này ghi trong tháng nào ? Nếu là của tháng này thì kê khai bình thường, không cần làm điều chỉnh già cả. và phản ánh lại với bên kia là Cty bạn đã kê khai rồi, Cty bạn chỉ đồng ý Bên bán xuất hóa đơn bổ xung thôi (Làm giàm danh thu hoặc làm tăng doanh thu).

Mình không thể kê khai vào tháng đó được vì trên hóa đơn thay thế họ lại viết vào tháng sau bạn à. :DJ:

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Mình không thể kê khai vào tháng đó được vì trên hóa đơn thay thế họ lại viết vào tháng sau bạn à. :DJ:

Bạn kê khai bình thường vào tháng 12 thôi. Làm nhanh đi đến 25/01 là hạn cuối cùng nộp tờ khai rồi đấy.

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Bạn kê khai bình thường vào tháng 12 thôi. Làm nhanh đi đến 25/01 là hạn cuối cùng nộp tờ khai rồi đấy.

Hic !!!
Bạn nhận được thông tin ở đâu nói là 25/01 là hết hạn nộp tờ khai vậy ?
Nếu có thông bào thì cũng là 21/01 thôi bạn ui.
:now:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA