báo cáo xuất nhập tồn

• Thread starter hunga
  • Ngày gửi
H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
Giúp mình với, gấp lắm rồi. Hình như là mỗi tháng khi báo cáo thuế phải báo cáo xuất nhập tồn đúng không vậy? Trong tháng 12 này công ty mình mới c1o thành phẩm, nhưng mình không biết báo cáo như thế nào? Phần thành tiền của đầu kỳ, nhập xuất trong kỳ và cuối kì thì minh ghi giá nào vậy? Vì công ty mình là sản xuất thiệp, đưa cho người khác gia công và khi xuất hóa đơn thì xuất nhiều giá lắm. Mình định ghi giá vốn hàng bán, không biết như thế có đúng không? Giúp mình với các bạn ơi, gấp lắm lắm.
À, mà báo cáo thanh quyết hóa đơn thì bao giờ là hạn chót nộp vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
ơ..sao phải nộp báo cáo xuất nhập tồn thế nhỉ ?
Báo cáo quyết toán hóa đơn hạn nộp là 25/2

sao lại không báo cáo hả bạn? mình nhớ lúc mình làm ở công ty cũ, cô kế toán trưởng cứ cuối tháng là làm báo cáo đó, dựa trên hóa đơn và giá thì nhất định. Nhưng bên mình giá xuất tùm lum (được giá nào bán giá đó mà). Vì thế mà mình không biết viết trong đó là giá nào?
Có ai giúp giùm không?

K

KieuTrang05

Guest
2/11/07
3
0
0
namdinh
Khi nộp báo cáo thuế hàng tháng bạn không phải báo cáo NXT đâu.
Nếu Công ty bạn áp dụng phương pháp bình quân gia quyền thì bạn tính giá hàng tồn kho như sau:
Số lượng, tiền dư đầu kỳ = số dư kỳ trước chuyển sang. Nhập trong kỳ bằng mua số lượng, tiền mua theo hóa đơn. Hàng sẵn sàng = Dư đầu kỳ + nhập trong kỳ. Xuất trong kỳ = lượng xuất hàng thực tế x đơn giá của hàng sẵn sàng = tiền xuất trong kỳ. Số lượng và thành tiền các cách tính đều tương tự như nhau. Theo mình bạn nên làm theo PP này cho dễ tính.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
K phải nộp báo cáo XNT nữa đâu bạn ơi, mình có bao giờ làm cái BC này đâu

T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Lúc trước cty minh hàng tháng vẫn nộp XNT,nhưng kỳ kê khai thuế của tháng 11 vừa rồi mình không nộp nhưng cũng không nghe thuế nói gì cả

H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
thế thì rốt cuộc là có nộp hay không?

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Nếu như vậy bạn hỏi lại thử cán bộ quản lý thuế bên bạn xem sao?Ah mà cơ quan bạn chịu sự quản lý của chi cục thuế nào vậy? Còn BC thanh quyết toán sử dụng hóa đơn thì hạn chót là 25/01 chứ không phải 25/02 đâu.

A

AmhWebKT

Guest
21/11/07
8
0
0
TP. HCM
Việc nộp những BC gì hàng tháng tùy thuộc vào từng CCT. Tại CCT Q1 TpHCM, hàng tháng Cty mình phải nộp gồm có: 1)Mẫu số 01/GTGT 2)Bảng kê 02/GTGT 3)Bảng kê 03/GTGT 4)Bảng kê 05/GTGT (Tới hôm nay vẫn chưa có đĩa mới, vẫn dùng PD2) 5)BC NXT Nguyên VL 6)NXT thành phẩm, hàng hóa của Cty 7)NXT thành phẩm, hàng hóa của CN (Cty mình có 1 CN ở quận khác, hạch toán phụ thuộc) 8) BC tình hình SD HĐ (Quý thêm 1 cái quý nữa).
Giá NXT NVL, TP, HH là giá vốn.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Hix, chắc tùy CCT và cán bộ thuế q lý. Mình làm ở đây đã 7 năm rồi mà chưa bao giờ phải nộp BC NXT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA