Tạm ứng dự toán

• Thread starter nhimhaycuoi
  • Ngày gửi
N

nhimhaycuoi

Guest
5/7/07
30
0
0
Hà Nội
E muốn hỏi một chút về việc đề nghị tạm ứng dự toán đầu năm ấy ạ. Thông thường thì kho bạc sẽ cho mình tạm ứng bao nhiêu % của số chi bình quân 1 tháng năm trước các bác nhỉ??? Có khống chế là ở những khoản chi nào không ạ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nOnGvAnDeN

Guest
30/12/07
12
0
0
44
Sầm Sơn
E muốn hỏi một chút về việc đề nghị tạm ứng dự toán đầu năm ấy ạ. Thông thường thì kho bạc sẽ cho mình tạm ứng bao nhiêu % của số chi bình quân 1 tháng năm trước các bác nhỉ??? Có khống chế là ở những khoản chi nào không ạ???

Đầu năm bạn nộp dự toán cho KBNN về thu - chi của đơn vị.
Ngoài các khoảng thực chi cho con người ra thì các khoản khác đều phải tạm ứng còn gì.
Dự toán nộp KBNN thì chỉ cần số tổng cả năm trong đó chia ra các nhóm - mục. Nhưng về đơn vị mình nên có kế hoạch cụ thể cho từng tháng để căn cứ vào đó mà rút tạm ứng. Hình như là thế phải không nhỉ :banana:

Q

quynhlaichau

Guest
2/2/08
34
0
0
39
Lai chau
1. Trước tiên bạn được rút lương và các khoản tính chất theo lương.
2. Chế độ hiện hành đang thực hiện theo Thông tư 135/2007/TT-BTC ngày 23/11/2007 của Bộ Tài chính hướng dẫn ...thực hiện dự toán năm 2008 Kho bạc chỉ theo dõi đến tính chất nguồn kinh phí 01; 02 thôi.
3. Nếu rút dự toán 1/12 1 quý ko quá 30% kinh phí. bạn cứ sang KBNN rút tạm ứng vào TM 00 sau này hoàn thiện chứng từ sau.
4. Còn nhiều cách nữa ...
Chúc bạn thành công. bibi

T

thieysutinhyeu9

Guest
11/3/08
7
0
0
41
Hà Tĩnh
Chắc là bây giờ bạn đã có dự toán chính thức rồi! Nhưng kinh nghiệm lần sau bạn hãy đến Kho bạc lấy mẫu tạm ứng ở Kho bạc! Kho bạc sẽ cho bạn TK tạm ứng và mức tạm ứng không vượt quá 60%/1tháng của năm trước để lại! Chúc bạn luôn thành công trong công việc nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA