Quản lý những mục nằm ngoài chứng từ

• Thread starter hoaicf
  • Ngày gửi
H

hoaicf

Guest
7/8/07
45
0
0
Năm Eo
Chào các bạn Misa!
Mình đã down Misa SME 7.9 và một số phần mềm kế toán miễn phí khác chạy và so sánh. Cảm giác chung của mình là rất hài lòng, có lẽ trong một thời gian sau doanh nghiệp mình sẽ mua MISA standard có bản quyền. Trong quá trình học và chạy thử, mình có một số thắc mắc sau:
1. Hình như bản miễn phí không có phép thay đổi tên công ty phải không các bạn?
2. Hiện nay mình vẫn còn một số chi phí phát sinh trong hoạt động kinh doanh nhưng không có chứng từ. Liệu mình có sử dụng MISA SME để quản lý luôn việc này không mà không ảnh hưởng đến quá trình khai báo thuế?
3. So với bản miễn phí thì bản standard có gì khác biệt?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MISASALES

Guest
24/11/07
70
0
0
HN
www.misa.com.vn
Chào các bạn Misa!
Mình đã down Misa SME 7.9 và một số phần mềm kế toán miễn phí khác chạy và so sánh. Cảm giác chung của mình là rất hài lòng, có lẽ trong một thời gian sau doanh nghiệp mình sẽ mua MISA standard có bản quyền. Trong quá trình học và chạy thử, mình có một số thắc mắc sau:
2. Hiện nay mình vẫn còn một số chi phí phát sinh trong hoạt động kinh doanh nhưng không có chứng từ. Liệu mình có sử dụng MISA SME để quản lý luôn việc này không mà không ảnh hưởng đến quá trình khai báo thuế?
3. So với bản miễn phí thì bản standard có gì khác biệt?

---------------
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã quan tâm tới sản phẩm của MISA. Sau đây, chúng tôi xin trả lời các thắc mắc của bạn như sau:
Trả lời:
Với bản MISA-SME Express 7.9 bạn đã download trên Website về, để có được giấy phép sử dụng (tức là có tên và địa chỉ của công ty bạn) bạn điền đầy đủ thông tin vào Phiếu đăng ký sử dụng MISA-SME Express 7.9 (http://misa.com.vn/Default.aspx?Page=ProductView&ProductID=MISASME79) sau đó gửi lại cho chúng tôi. Căn cứ vào phiếu này, chúng tôi sẽ cấp và gửi tới bạn giấy phép của đơn vị.
(Lưu ý: Bạn phải điền đầy đủ mọi thông tin, nếu không thì sẽ không cấp được giấy phép).

Trả lời:
Việc hạch toán các chi phí phát sinh trong hoạt động kinh doanh như thế nào là tùy thuộc vào bạn. Căn cứ vào nghiệp vụ, bút toán hạch toán của bạn mà Phần mềm MISA-SME sẽ phản ánh vào các sổ sách liên quan.
Nếu bạn hạch toán vào tài khoản liên quan đến thuế thì sẽ báo cáo thuế sẽ có số liệu và ngược lại.

3. So với bản miễn phí thì bản standard có gì khác biệt?[/QUOTE]
Trả lời:
Bản miễn phí (Express) và bản chính thức không có sự khác biệt gì về tính năng trong chương trình. Điểm khác biệt duy nhất là về số lượng chứng từ hạch toán.
Với bản Express, bạn chỉ có thể hạch toán khoảng gần 300 chứng từ trong 1 tháng, còn với bản chính thức thì không hạn chế số lượng chứng từ nhập liệu.

Đây cũng là cơ hội để bạn tham khảo phần mềm trước khi đưa vào ứng dụng.
Hy vọng sẽ sớm nhận được phản hồi của bạn.

Trân trọng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA