Miễn thuế TNDN theo TT134

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Cty mình bên tư vấn thiết kế và xây dựng. Mình đang làm tờ khai thuế TNDN quí 4, nhưng khi đọc TT134/2007 thì lưỡng lự chỗ này..
Trong đó có ghi "Miễn thuế 2 năm và giảm 50% số thuế phải nộp cho 2 năm tiếp theo đ/v CSKD mới thành lập". Vậy cứ CSKD nào mới thành lập đều được miễn thuế như trên phải ko???
Cty mình thành lập vào T4/2007, vậy mình thuộc diện miễn thuế, khi lập tờ khai thuế TNDN thì phần "thuế suất" mình ghi 0% và phần "số thuế TNDN phải nộp" = 0 phải ko cả nhà????
Hồi đó lên thuế thì mình nghe anh quản lý nói chỉ có mảng xây dựng được hưởng thôi, giờ đọc TT134 thì ghi CSKD mới thành lập nên lơ mơ wa'!!!!!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Cty mình bên tư vấn thiết kế và xây dựng. Mình đang làm tờ khai thuế TNDN quí 4, nhưng khi đọc TT143 thì lưỡng lự chỗ này..
Trong đó có ghi "Miễn thuế 2 năm và giảm 50% số thuế phải nộp cho 2 năm tiếp theo đ/v CSKD mới thành lập". Vậy cứ CSKD nào mới thành lập đều được miễn thuế như trên phải ko???
Cty mình thành lập vào T4/2007, vậy mình thuộc diện miễn thuế, khi lập tờ khai thuế TNDN thì phần "thuế suất" mình ghi 0% và phần "số thuế TNDN phải nộp" = 0 phải ko cả nhà????
Hồi đó lên thuế thì mình nghe anh quản lý nói chỉ có mảng xây dựng được hưởng thôi, giờ đọc TT134 thì ghi CSKD mới thành lập nên lơ mơ wa'!!!!!

Trích TT134
I. ĐIỀU KIỆN ƯU ĐÃI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP

1. Đầu tư vào ngành nghề, lĩnh vực thuộc Danh mục lĩnh vực ưu đãi đầu tư do Chính phủ ban hành theo qui định của Luật Đầu tư.

2. Đầu tư vào ngành nghề, lĩnh vực thuộc Danh mục lĩnh vực đặc biệt ưu đãi đầu tư do Chính phủ ban hành theo qui định của Luật Đầu tư.

3. Đầu tư vào địa bàn thuộc Danh mục địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn do Chính phủ ban hành theo qui định của Luật Đầu tư.

4. Đầu tư vào địa bàn thuộc Danh mục địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn do Chính phủ ban hành theo qui định của Luật Đầu tư.

Vậy bạn xem mình có đủ điều kiện không nhé! Danh mục địa bàn và Danh mục lĩnh vực đầu tư xem tại Nghị định 108/NĐ-CP ngày 22/9/2006

T

trankim phuong

Guest
19/4/10
1
0
0
34
dong nai
Cho mình hỏi thêm 1 chút nha!
nếu cty mình làm bên giáo dục thì thuế TNDN như bạn giaythuytinh nói là mình sẽ được miễn thuế 2 năm và giảm 50% trong 2 năm tiếp theo hay sao ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA