Đóng BHXH có phải đăng ký hệ thông thang bảng lương?

• Thread starter levan18485
  • Ngày gửi
L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Cả nhà giúp mình với!
Công ty mình lần đầu tiên làm hồ sơ đóng BHXH cho 5 CBNV nhưng phòng BH bảo phải đăng ký hệ thống thang bảng lương lên phòng LD - TBXH mình chưa làm bao giờ nên ko biết có nhất thiết phải đăng ký mới đóng được BHXH ko?mà cty mình tính lương khoán thì mình xây đựng thang bảng lương là: Lương cơ bản- Mức phụ cấp là được thôi phải ko? giúp mình với nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

behuong

Guest
7/1/08
2
0
0
42
So 4 Phan dinh phung HN
Bạn ơi bây giờ là phải đăng ký thang bảng lương lên phòng LĐ TBXH đấy nhưng quận tớ thì lại bảo lên sở lao động TBXH. Tớ lên đấy thì họ sẽ cho 1tờ hướng dẫn thủ tục đăng ký thang bảng lương. Sở LĐ TBXH chỉ làm việc vào Thứ 3 và Thứ 5 thôi bạn nhé.

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Cả nhà giúp mình với!
Công ty mình lần đầu tiên làm hồ sơ đóng BHXH cho 5 CBNV nhưng phòng BH bảo phải đăng ký hệ thống thang bảng lương lên phòng LD - TBXH mình chưa làm bao giờ nên ko biết có nhất thiết phải đăng ký mới đóng được BHXH ko?mà cty mình tính lương khoán thì mình xây đựng thang bảng lương là: Lương cơ bản- Mức phụ cấp là được thôi phải ko? giúp mình với nha!

Em ơi!Chắc chắn là phải đăng ký thang lương, bảng lương của Cty lên Sở LDTB-XH thì mới có thể đăng ký tham gia BHXH được vì nếu hok dựa vô thang lương bảng lương đăng ký thì BHXH họ dựa vô đâu để có thể xác định rõ mức đơn vị đóng.
Nhưng vẫn có thể đăng ký trước sau đó chậm nhất 30 ngày thì nộp bảng đăng ký thang lương, bảng lương cho cơ quan BHXH
:banana::banana::banana::banana::banana:

G

gabaoloc

Guest
14/11/07
27
0
0
lâm đồng
Công ty mình đăng ký tham gia BHXH cho NLĐ chỉ cần nộp hồ sơ và HDLĐ là được. Đâu có phiền phức vậy đâu, BHXH dựa vào HDLĐ thôi chứ.

Q

queanh12

Guest
21/1/08
10
0
0
Binh Duong
BHXH ở tỉnh mình thủ tục đơn giản hơn nữa. Chỉ cần nộp hồ sơ và các mẫu báo cáo thôi. Không kiểm tra HĐLĐ. Và mỗi tháng chỉ cần nộp mẫu 03.

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Cảm ơn cả nhà nhiều nha!Mình cũng đang tiến hành làm.
Em ơi!Chắc chắn là phải đăng ký thang lương, bảng lương của Cty lên Sở LDTB-XH thì mới có thể đăng ký tham gia BHXH được vì nếu hok dựa vô thang lương bảng lương đăng ký thì BHXH họ dựa vô đâu để có thể xác định rõ mức đơn vị đóng.
Nhưng vẫn có thể đăng ký trước sau đó chậm nhất 30 ngày thì nộp bảng đăng ký thang lương, bảng lương cho cơ quan BHXH :banana::banana::banana::banana::banana:
Chị nhihuong oi!như vậy là cứ đồng thời cả thủ tục với cơ quan BHXH và SỞ LĐTB -XH ạ? em ko hiểu lắm ý của chị?chị nói rõ cho em với nha.

H

hungba

Guest
12/1/08
4
0
0
Hải phòng
thang lương

các bác ơi cho em hỏi .bên em là doanh nghiệp 100% vốn đầu tư nước ngoài.lương là theo thoa thuận ,chẳng có cấp bậc với hệ số gì cá ,thì lập thang bảng lương thế nào.

T

trankieu

Guest
7/12/07
1
0
0
37
Lam dong
Các anh chị ơi cho em hỏi công ty em làm HDLD thời vụ cho người lao động. HDLD chỉ làm 2.5 tháng thôi. vậy em có phải khai báo trên phòng lao động không? Giúp em với em mới đi làm nên chưa biết nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA