Kinh nghiệm phỏng vấn cho kế toán giao dịch?

• Thread starter quynhbee
  • Ngày gửi
quynhbee

quynhbee

Guest
18/1/08
5
0
0
Hà Nội
Chuyện là em vừa đc gọi đi phỏng vấn ở Techcombank, vị trí giao dịch viên. mừ em chưa có kinh nghiệm nên chẳng bít phải chuẩn bị những j cho buổi phỏng vấn cả:wall:. em lo lắm:help: các anh chị, ai đã từng đi phỏng vấn ở TCB hay có kinh nghiệm phỏng vấn j thì truyền đạt cho em với nha. em cảm ơn cả nhà:flowersun

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Giao dịch viên thì ngoài ngoại hình cần nhất là ăn nói rõ ràng, thái độ hòa nhã, nét mặt vui vẻ và khả năng xử lý tình huống nhanh nhạy. Bạn có thể chuẩn bị trước một số tình huống ứng phó cho trường hợp người phỏng vấn có hỏi. Nhớ tự tin và bình tĩnh nữa nhé ^^

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Đúng là nước sôi thật. Tí nữa phỏng nặng
Yên tâm đi.
Theo thống kê thì kế toán ngân hàng đang thiếu một cách trầm trọng trong thời điểm này.
Tự tin là sẽ được.
Nhớ là phải tự tin khi phỏng vấn và ..không được mang nước sôi đi đâu nhé.

quynhbee

quynhbee

Guest
18/1/08
5
0
0
Hà Nội
cảm ơn anh chị đã động viên. nhg em muốn hỏi ngoài các câu hỏi thông thường thì em nên chuẩn bị thêm j nữa hok ạ? Ví dụ như các tình huống phát sinh trong quá trình giao dịch chẳng hạn ạ? Em có tưởng tượng mà vẫn hok ổn để chuẩn bị. Các đàn anh, đàn chị ui, giúp em với. Em chỉ còn 1 ngày nữa thôi, huhu.

T

thu phuong

Guest
Chào bạn! mai mình cũng thi GDV ở Tech , mình cũng chưa biết họ phỏng vấn j lo quá, mà chẳng ôn được j cả! Chúc bạn mai thi tốt nhé

quynhbee

quynhbee

Guest
18/1/08
5
0
0
Hà Nội
ừ, cố gắng nhé. chúc cả 2 chúng mình đều thi tốt:D

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Em chúc 2 chị cùng thi tốt ạ

M

MISSKETOAN

Guest
7/6/07
57
1
8
43
Vinh - Nghe An
cảm ơn anh chị đã động viên. nhg em muốn hỏi ngoài các câu hỏi thông thường thì em nên chuẩn bị thêm j nữa hok ạ? Ví dụ như các tình huống phát sinh trong quá trình giao dịch chẳng hạn ạ? Em có tưởng tượng mà vẫn hok ổn để chuẩn bị. Các đàn anh, đàn chị ui, giúp em với. Em chỉ còn 1 ngày nữa thôi, huhu.

Chào bạn, không biết lúc mình đọc bài thì bạn đã thi chưa. Mình tuy chưa đi phỏng vấn ở NH techcom nhưng mình thấy một kinh nghiệm phỏng vấn mà luôn áp dụng được ở nhiều nơi. Thứ nhất, Trước khi đi thi nên tìm hiểu kỹ về nơi mình chuẩn bị phỏng vấn, chuẩn bị tâm lý tự tin., bạn thi làm GDV thì bạn phải có hiểu bitêt về công viêc mà mình thi tuyên( nếu muốn biết nhiệm vụ của giao dịch viên cụ thể, bạn có thể vào trang web của NH ACB - www.acbbank.com ) Khi vào phòng thi, phong thái của bạn rất quan trọng. Tạo được ấn tượng tốt ngay từ khi vào pv là một cách ghi điểm. Khi trả lời bạn nên trả lời mạch lạc, dứt khoát. Nhiều khi nhà tuyển dụng hỏi câu hỏi nhằm để xem ứng viên ứng xử ra sao trong trường hơp đó, đó là những câu hỏi mà không có đáp án nào sai mà chỉ có đáp án nào là thông minh nhất thôi. Chúc bạn thành công

quynhbee

quynhbee

Guest
18/1/08
5
0
0
Hà Nội
Cảm ơn lời khuyên của bạn. Mình chuẩn bị đi phỏng vấn rồi.té tạt qua Webketoan lay tinh thần rùi đi nè. Cả nhà chúc em thi tốt nha:D

N

nguyenhuutuan

Guest
29/10/05
12
0
0
39
tpvinh- nghean
Không biết 2 bạn quynhbee và thuphuong phỏng vấn Tech thế nào rùi. Mình chuẩn bị thi Tech, thời gian thì rất ít mà ở Vinh thì hiếm khi mới có 1 đợt thi nên mình đang rất căng thẳng. Bạn nào có tài liệu gmat gần với đề thi tech vị trí giao dịch share cho em với nhé. Có thể gửi vào hộp thư của em là fnet_l@yahoo.com . Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
cho em bon chen với. Ai đã từng thi ở Tech thì share kinh nghiệm cho em với, em cũng tính nộp hồ sơ vào Tech đây, mà không biết họ sẽ thi cái gì, hic hic.GMAT là thi như thế nào ấy nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA