đầu tư chứng khoán bằng quỹ CĐ, quỹ Phúc lợi

• Thread starter diepnt
  • Ngày gửi
D

diepnt

Guest
30/4/05
8
0
0
45
tb
Các Đại cao thủ trên WKT cho tui hỏi chút. Cy tôi là Kinh doanh xăng dầu muốn dùng quỹ Công đoàn, phúc lợi để đầu tư mua CP thì hạch toán trên sổ sách thế nào mong các đại ca chỉ dùm. E cám ơn nhiều!!!:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

muontennguoi

Trung cấp
19/1/08
84
0
6
24
sg
cÔng Đoàn có sổ qỹ riêng của Công đoàn. Không liên quan gì đến sổ kế toán công ty.

Trên sổ quỹ CĐ ghi chi mua CP. Lấy bút dạ quang tô dòng đó cho dễ thấy. Các giấy tờ chứng thư chứng nhận CP gom hết lại kẹp luôn vô sổ qỹ CĐ. Cất vô tủ, khóa lại.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
cÔng Đoàn có sổ qỹ riêng của Công đoàn. Không liên quan gì đến sổ kế toán công ty.

Trên sổ quỹ CĐ ghi chi mua CP. Lấy bút dạ quang tô dòng đó cho dễ thấy. Các giấy tờ chứng thư chứng nhận CP gom hết lại kẹp luôn vô sổ qỹ CĐ. Cất vô tủ, khóa lại.
Hic, Huynh này mắt mũi kì wé, câu hỏi còn quỹ phúc lợi nữa mừ :sorry:
Huynh diepnt coi lại quy chế sử dụng quỹ PL có những nội dung nào nha, sau đó tính típ :welcome_2

M

muontennguoi

Trung cấp
19/1/08
84
0
6
24
sg
Hic, Huynh này mắt mũi kì wé, câu hỏi còn quỹ phúc lợi nữa mừ :sorry:
Huynh diepnt coi lại quy chế sử dụng quỹ PL có những nội dung nào nha, sau đó tính típ :welcome_2

Thì tui giữ quỹ công đoàn nên mới trả lời phần quỹ công đoàn.
Vitconlonton có giữ tiền quỹ phúc lợi hông? Có thì trả lời luôn đi.

Nói chơi thôi. 2 cái quỹ đó thường thì giao cho công đoàn giữ.
Cty tư nhân làm gì có ai quản mà quy với chế.
Quy chế là đối với DNNN kìa. Trên CĐ còn Đảng Ủy. Lo gì họ dám xài bậy.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Quỹ Công đoàn thì có thể nếu cán bộ công nhân viên đều nhất trí và thông qua tại đại hội CNVC, có ra nghị quyết, quy chế đầu tư, quản lý đàng hoàng.

Nếu sử dụng quỹ phúc lợi để đầu tư thì cũng tương tự như quỹ Công đoàn, nhưng theo mình thì phải thông qua và ghi vào thoả ước lao động tập thể. Công ty của bạn chắc là doanh nghiệp nhà nước?

M

muontennguoi

Trung cấp
19/1/08
84
0
6
24
sg
Công đoàn ở DNNN lấy quỹ chơi CP? Liều thật

Lỡ giá rớt công nhân chửi là Đảng Ủy bụp tới luôn.

Lời lãi mấy đồng không ai nhớ công mình, lỡ lỗ ...

Em thì em chả ...

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Thì tui giữ quỹ công đoàn nên mới trả lời phần quỹ công đoàn.
Vitconlonton có giữ tiền quỹ phúc lợi hông? Có thì trả lời luôn đi.

Vịt tui cũng mún đem ra chơi lém, nhưng chưa nghĩ ra cách theo dõi số cổ phiếu :wall:
Vịt hạch toán Nợ 431/Có 111 rùi nó hay khỏi BCDKT lun à

D

diepnt

Guest
30/4/05
8
0
0
45
tb
Công đoàn ở DNNN lấy quỹ chơi CP? Liều thật

Lỡ giá rớt công nhân chửi là Đảng Ủy bụp tới luôn.

Lời lãi mấy đồng không ai nhớ công mình, lỡ lỗ ...

Em thì em chả ...

Ec ec thực ra cũng chẳng liều đâu các Bác vì là có thoả ước hết roài các CBCNV đều nhất trí bên Đảng, đoàn đều nhất trí nhưng Em hỏi Các Bác là hạch toán ntn cho đúng, khi có cổ tức, bán có lãi, lỗ thì hạch toán làm sao và cách t5heo dõi ntn nếu theo dõi bên ngoài mong các đại ca chỉ dùm! :beer:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA