lam on giup toi

• Thread starter nokia
  • Ngày gửi
N

nokia

Guest
Toi la nguoi voi vao nghe xin cac bac chi gium toi ve van van de thue va hoan thue voi.Cac bac lam on giup em nha....Cam on nhieu..!

Khóa học Quản trị dòng tiền
deepblue

deepblue

Guest
22/7/04
182
1
0
45
Mù Cang Chải
Câu hỏi chung chung quá, không biết trả lời sao, hỏi cụ thể chút đi

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Khi bạn gặp khó khăn trong giải quyết về thuế và hoàn thuế.Bạn nêu cụ thể và post lên diễn đàn.Mọi nguời biết kinh nghiệm sẽ tư vấn giúp bạn.Đừng lo lắng nhé,vì cộng đống tạo nên sức mạnh mà.Thân chào

R

ruby_sky

Guest
23/8/04
29
0
0
ha noi
Về thuế và để hoàn thuế thì đầu tiên bạn phải nhớ kê khai thuê hàng tháng.Nên tìm hiểu thông t­u 120,84,128 ..Bạn nên tìm đọc lại các bài viết tr­uớc, nó sẽ giúp ích nhiều cho bạn

L

lephuonglan

Guest
22/9/04
4
0
1
49
hanoi
warezzap.com
Cac bac oi, giup toi voi cty toi moi thanh lap va chuan bi di dang ky voi co quan thue ve cac khoan sau:
- luong
- phuong phap trich khau hau cua tscd
-phuong phap tinh tri gia von hang xuat ban.
Toi that su rat muon cac bac co khinh nghiep ve van de nay tu van chi tiet giup toi.Chang han nhu khi dang ky tien luong thi phai can nhung giay to va giai trinh nhu the nao de co quan thue chap nhan cho minh (phuong phap trich khau hao TSCD, phuong phap tinh tri gia von hang xuat ban cung vay).
Thanh that cam on cac bac truoc

N

nokia

Guest
Hoan thue GTGT

Cam on cac bac da quan tam.Cho em hoi 1 de tai nhe.Neu em hay mot ai do thanh lap cty chuyen kinh doanh ve dien thoai,hay mot so san pham khac.vay em khong nhap qua cty FPT ma nhap lai o mot cty o hanoi hay Tp.HCM vay em co duoc hoan thue khong ? Cac bac lam on giup em voi.Em cam on nhieu

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Thành lập công ty -> đăng ký kính doanh - > đăng ký thuế -> thực hiện nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ -> Sẽ được hoàn thuế GTGT nếu số thuế đầu vào được khấu trừ của các tháng trong quý > số thuế đầu ra hoặc được hoàn thuế đầu vào của TSCĐ.Cụ thể : Đều có trong nghị định 158/2003/NĐ-CP,10/12/2003 ; thông tư 120/2003 của Bộ TC, 12/12/2003.
Không quy định hàng nhập phải của đơn vị nào, ở đâu mới được hoàn thuế.

N

nokia

Guest
bac halong oi cho em hoi them nhe.trong luat hoan thue va khau tru thue dac biet trong van de nhap khau hang hoa co xuat su tu nuoc ngoai.Vay trong bieu thue ap dung han nghach thue danh vao tung loai hang hoa la bao nhieu % .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA