nguồn vốn và tiền gửi?

• Thread starter immortelle
  • Ngày gửi
I

immortelle

Guest
10/12/07
39
0
0
HCM City
em có thắc mắc này mong anh chị trong diễn đàn giúp em
Cty em thành lập từ tháng 7 năm 2006 với mức vốn đăng ký ban đầu là 5tỷ đồng nhưng đến nay đã tăng lên 168 tỷ nhưng về tiền gửi ở ngân hàng nào và thực tại tiền mặt bao nhiêu em không biết được em có làm sổ sách và thể hiện các khoản chi trên sổ nhưng ko có TK 112 em hỏi GĐ thì GĐ nói rằng cứ thể hiện trên sổ đầy dủ là được rồi. cty chỉ mình em làm kế toán. em ko biết nếu lỡ có thanh tra hay thuế hỏi với số tiền lớn như vậy hiện nó nằm ở đâu em biết trả lời sao đây. và em phải thể hiện trên sổ sách như thế nào là đúng nhất mong mọi người cho em ý kiến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Cty em thành lập từ tháng 7 năm 2006 với mức vốn đăng ký ban đầu là 5tỷ đồng nhưng đến nay đã tăng lên 168 tỷ nhưng về tiền gửi ở ngân hàng nào và thực tại tiền mặt bao nhiêu em không biết được em có làm sổ sách và thể hiện các khoản chi trên sổ nhưng ko có TK 112 em hỏi GĐ thì GĐ nói rằng cứ thể hiện trên sổ đầy dủ là được rồi. cty chỉ mình em làm kế toán. em ko biết nếu lỡ có thanh tra hay thuế hỏi với số tiền lớn như vậy hiện nó nằm ở đâu em biết trả lời sao đây. và em phải thể hiện trên sổ sách như thế nào là đúng nhất mong mọi người cho em ý kiến.

Sau khi thay đổi đăng ký kinh doanh, bạn lập phiếu thu, đưa thủ quỹ ký, sau đó trình Giám đốc ký , nếu có đủ chữ ký, thì bạn hạch toán, ghi sổ. Ai hỏi thì bạn mở chứng từ ra, tiền ở thủ quỹ.

Bạn cứ làm vậy, xem kết quả thế nào, bạn nhé!

M

muontennguoi

Trung cấp
19/1/08
84
0
6
24
sg
Làm vậy là khi Thủ quỹ là .. vợ GĐ.

Thủ quỹ nào dám ký? Nếu do họ không biết gì nên ký đại thành ra mình giết người kô gươm.

Hôm nay tôi bận, tạm thời nói sơ.
Bạn không ngại chuyện vốn được góp từ từ. Thực tế không ai ktra sát sao đâu.
Quy định góp vốn đủ là để các thành viên không kiện cáo nhau phiền NN thôi.
Các bên thỏa thuận nhau tự xử êm ấm thì NN cũng đồng ý thôi.

2 tháng sau góp đủ (trên giấy) cũng được.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Sau khi thay đổi đăng ký kinh doanh, bạn lập phiếu thu, đưa thủ quỹ ký, sau đó trình Giám đốc ký , nếu có đủ chữ ký, thì bạn hạch toán, ghi sổ. Ai hỏi thì bạn mở chứng từ ra, tiền ở thủ quỹ.

Bạn cứ làm vậy, xem kết quả thế nào, bạn nhé!
Tồn Huynh làm như zị là seo ? đa7u có xiền mà ép thủ quỹ . Vịt chỉ ghi vào BCDKT những gì Vịt thấy thui , vốn đăng ký thui mừ .

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM

Thuế không có quyền hỏi tiền DN để ở đâu.
Nếu có hỏi thì nói Giám đốc giữ.
Bạn không có gì phải lo hết.

levanton

levanton

Cao cấp
Làm vậy là khi Thủ quỹ là .. vợ GĐ.

Thủ quỹ nào dám ký? Nếu do họ không biết gì nên ký đại thành ra mình giết người kô gươm.
Hôm nay tôi bận, tạm thời nói sơ
Mình đã nói là bạn ấy là như vậy xem sao mà,
levanton nói:
Bạn cứ làm vậy, xem kết quả thế nào, bạn nhé
lúc đó thủ quỹ sẽ không ký. Như vậy chứng từ chưa hợp pháp nên
Vitconlonton nói:
.. Vịt chỉ ghi vào BCDKT những gì Vịt thấy thui , vốn đăng ký thui mừ
:byebye:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA