Không cần nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN

• Thread starter harryphuc
  • Ngày gửi
H

harryphuc

Guest
9/7/07
4
0
0
TPHCM
Không cần nộp tờ khai thuế TNDN 2008

Hết năm, em làm tờ khai thuế TNDN 2008, cẩn thận hỏi lại phòng quản lý thuế khu vực mình thì được trả lời không cần nộp gì cả ngoài việc nộp tiền thuế thui...Ke ke...ko biết có đúng không nữa. Mai mốt chỉ còn làm quyết toán năm là xong, rùi nộp quyết toán nữa.
Các bác cho ý kiến xem! Em làm tờ khai rùi, chỉ sợ đi nộp các anh thuế chửi thui...hehe...

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
myle

myle

Guest
10/10/07
53
0
0
PHONG NHA KE BANG
Hết năm, em làm tờ khai tạm tính thuế TNDN quí IV, cẩn thận hỏi lại phòng quản lý thuế khu vực mình thì được trả lời không cần nộp gì cả ngoài việc nộp tiền thuế thui...Ke ke...ko biết có đúng không nữa. Mai mốt chỉ còn làm quyết toán năm là xong, rùi nộp quyết toán nữa.
Các bác cho ý kiến xem! Em làm tờ khai rùi, chỉ sợ đi nộp các anh thuế chửi thui...hehe...

Bạn ơi, vấn đề này được bàn luận nhiều lắm rùi bạn ơi, bạn hỏi cán bộ quản lý thuế sao thì bạn thực hiện vậy thôi,còn nộp hay không là tùy nơi thôi, không biết là bạn ở đâu nhưng mình thấy ở TP HCM hầu như là phải nộp hết, bắt đầu từ quý III năm 2007 đó bạn, chúc bạn vui :dance2::dance2::dance2::dance2:

C

Chuppy

Guest
10/1/08
6
0
1
Đồng Nai
Ko biết là bạn harryphuc ở đâu, còn mình ở Biên Hòa, bữa xuống thuế cũng nghe nói là năm 2008 ko phải nộp tờ khai tạm tính TNDN nữa.

K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Bạn ơi, vấn đề này được bàn luận nhiều lắm rùi bạn ơi, bạn hỏi cán bộ quản lý thuế sao thì bạn thực hiện vậy thôi,còn nộp hay không là tùy nơi thôi, không biết là bạn ở đâu nhưng mình thấy ở TP HCM hầu như là phải nộp hết, bắt đầu từ quý III năm 2007 đó bạn, chúc bạn vui

Tờ khai thuế TNDN tạm tính năm thì không phải nộp nữa là đúng rồi. Nhưng tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý (theo TT60/2007/TT-BTC) thì phải nộp đấy bạn ah

B

Butchiden

Guest
20/9/07
6
0
0
40
Hoang mai
Tớ có hỏi CBQL thuế thì họ nói là Tờ khai thuế TNDN nộp theo quý và hạn cuối cùng nộp là ngày 30 của quý tiếp theo. Ví dụ Tờ khai của QI/2008 thì hạn cuối cùng là ngày 30/4/2008 và là hạn nộp tiền thuế luôn. Không bit thế nào.

L

Lê Thị Quỳnh Lan

Guest
28/3/06
5
0
0
41
Hà Nội
Mình chỉ biết hạn nộp tờ khai của quý là ngày cuối cùng của tháng tiếp theo thôi.Còn tiền thuế thì hình như là chưa phải nộp mà, tại vì đây chỉ là tạm tính thôi.Khi nào làm quyết toán năm mới phải nộp thuế TNDN.K biết có đúng k nhỉ.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Không đúng đâu tờ khai thuế tạm tính theo quí hạn nộp là ngày 30 của tháng đầu tiên quí tiếp theo. Nếu có thuế TNDN phải nộp thì đây cũng là hạn nộp cuối cùng, bạn không nộp là bị phạt 0,05% cho số ngày nộp chậm đó

P

phunglam

Trung cấp
Tạm tính Quý 4/2007 thì cuối thang 1/2008 nộp tiền luôn. Để dành QT thi không còn la tạm nộp đâu bạn mà phải gọi là phải nộp và bị nộp thêm một khoản nữa đó.