Phân bổ CP vận chuyển thế nào nếu hóa đơn không ghi rõ ràng?

• Thread starter qhrain
  • Ngày gửi
Q

qhrain

Guest
22/12/07
2
0
0
Hà Nội
Em có một cái hoá đơn trả chi phí vận chuyển nguyên liệu từ Bình Dương ra Hà Nội chỉ ghi tên hàng hoá vận chuyển, giá trị phải trả, không đơn giá, không số lượng hàng vận chuyển.
Vấn đề là em muốn hạch toán chi phí vận chuyển này vào giá thành sản phẩm, nhưng trên hoá đơn không có số lượng vì thế em không biết phải phân bổ thế nào. Anh chị nào biết giúp em với!!!!!!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Vậy chắc chắn bạn có giấy tờ về lô hàng được v/c chứ? :D
Căn cứ đó bạn phân bổ theo sl, loại NL or giá mua. (Đừng nói là không biết thuê v/c cái gì nhé

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em có một cái hoá đơn trả chi phí vận chuyển nguyên liệu từ Bình Dương ra Hà Nội chỉ ghi tên hàng hoá vận chuyển, giá trị phải trả, không đơn giá, không số lượng hàng vận chuyển.
Vấn đề là em muốn hạch toán chi phí vận chuyển này vào giá thành sản phẩm, nhưng trên hoá đơn không có số lượng vì thế em không biết phải phân bổ thế nào. Anh chị nào biết giúp em với!!!!!!!!:wall:

+ Cách tốt nhất làm bảng kê giao nhận hàng hóa kèm theo cái HĐ đó, dựa vào bảng kê đó để phân bổ chi phí vận chuyển vào giá thành sp, nếu tính được ra Kg thì tính chia trung bình theo kg và nhân ngược lại.

Thân!

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
+ Cách tốt nhất làm bảng kê giao nhận hàng hóa kèm theo cái HĐ đó, dựa vào bảng kê đó để phân bổ chi phí vận chuyển vào giá thành sp, nếu tính được ra Kg thì tính chia trung bình theo kg và nhân ngược lại.

Thân!

Mình bổ sung thêm là tờ bảng kê đấy phải có xác nhận giữa bên vận chuyển và bên thuê vận chuyển đấy nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA