Cách hoàn thiện sổ sách và làm BCTC

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Chào cả nhà!
Mình đã hạch toán sổ sách, các nghiệp vụ kế toán phát sinh (làm theo hình thức NKC), nhưng bây giờ mình ko biết phải hoàn thiện sổ sách như thế nào, và kiểm tra ntn để biết mình hạch toán có đúng ko? Các bạn chỉ giúp mình cách hoàn thiện sổ và làm BCTC như thế nào nhé. Mình đang bị mắc ở đây ko biết làm thế nào tiếp theo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maibichha

Guest
22/1/08
1
0
0
41
HÀNỘI
Hi!
Mình là Hà mai, mình muốn tải nhận được câu trả lời của Violet80 về BCTC.

Cám ơn nhiều nhé

levanton

levanton

Cao cấp
Chào cả nhà!
Mình đã hạch toán sổ sách, các nghiệp vụ kế toán phát sinh (làm theo hình thức NKC), nhưng bây giờ mình ko biết phải hoàn thiện sổ sách như thế nào, và kiểm tra ntn để biết mình hạch toán có đúng ko? Các bạn chỉ giúp mình cách hoàn thiện sổ và làm BCTC như thế nào nhé. Mình đang bị mắc ở đây ko biết làm thế nào tiếp theo.

Hoàn thiện sổ sách là việc kiểm tra lại sổ sách kế toán, gồm sổ chi tiết, sổ cái, Sổ Nhật ký chung(nếu hình thức NKC), sổ đăng ký chứng từ Ghi sổ ( nếu là hình thức CTGS), các bảng phân bổ chi phí, các phiếu giá thành.
Công việc hoàn thiện phải đảm bào khớp đúng giữa sổ chi tiết và sổ tổng hợp, sổ cái. Các số liệu trong bảng phân phổ phải được thể hiện trong sổ chi tiết và sổ cái. Và các tài khoản khóa sổ phải đảm bảo nguyên tắc hạch toán của từng tài khoản.
Sau khi hoàn thiện sổ sách, bạn lấy số liệu của tất cấác tài khoản để lập báo cáo tài chính. Theo thứ tự:
- Lập bàng cân đối số phát sinh
- Bảng cân đối kế toán
- Bảng lưu chuyển tiền tệ
- Thuyết minh báo cáo

Chúc bạn hoàn thiện sổ sách và hoàn thành việc lập báo cáo tài chính,

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Cách của tớ này. chịu khó mất thời gian 1 chút...
1. Tập trung lại hóa đơn chứng từ gốc, xắp sếp lại theo thứ tự thời gian
2. Tiếp theo làm 1 bộ sổ Nhật Ký Chung trên EXCEL và bạn tiến hàng nhập lại chứng từ đó
3. Nếu bạn tìm trên internet 1 số phần mêm kế toán (bản Demo thôi) nhưng có thể dùng được. và bạn nhập lại để kiểm tra đối chiếu lai với NCK
Vậy là oki đó. nếu chưa có sổ NKC thì alô tớ up lên cho, chỉ là bộ sổ tự làm thôi

D

dothuhuong

Guest
4/12/07
9
0
0
hanoi
2. Tiếp theo làm 1 bộ sổ Nhật Ký Chung trên EXCEL và bạn tiến hàng nhập lại chứng từ đó
3. Nếu bạn tìm trên internet 1 số phần mêm kế toán (bản Demo thôi) nhưng có thể dùng được. và bạn nhập lại để kiểm tra đối chiếu lai với NCK
Vậy là oki đó. nếu chưa có sổ NKC thì alô tớ up lên cho, chỉ là bộ sổ tự làm thôi

Bạn ơi! Có thể cho mình xin 1 bản được ko? Đây là địa chỉ email của mỉnh: huong0883@gmail.com
Thanks bạn nhiều nhé!

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên

Bạn thumper ơi bạn có bộ sổ nào đã làm rồi ko (theo QĐ 48), làm ơn gửi cho mình với, để mình tham khảo cách làm. Mail của mình là nt_kt80@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhé.

T

tinhth

Guest
26/12/07
65
0
0
Nha Trang
bác ơi cho e xin 1 bản làm rồi để e tham khảo với bác làm ơn gửi qua mail cho e nha maitinh12go@gmail.com e cảm ơn bác nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA