Mẫu báo cáo thanh quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm

• Thread starter quynhthoa
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

quynhthoa

Guest
21/1/08
15
0
1
Ha Noi
Các bác ui!
Các bác cho em hỏi Báo cáo thanh quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm có mẫu mới không?
Bởi vì em làm Báo cáo này cho năm 2007 theo mẫu báo cáo làm năm trước, mang lên nộp bị trả về vì ko đúng mẫu.
Bác nào có mẫu mới cho em xin với.
Em thanks các bác trước nhé!
:coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Các bác ui!
Các bác cho em hỏi Báo cáo thanh quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm có mẫu mới không?
Bởi vì em làm Báo cáo này cho năm 2007 theo mẫu báo cáo làm năm trước, mang lên nộp bị trả về vì ko đúng mẫu.
Bác nào có mẫu mới cho em xin với.
Em thanks các bác trước nhé!
:coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::coffee::

Mẫu này em nhé

Đính kèm

• SDHD.xls
    23 KB · Lượt xem: 3,835
Sửa lần cuối:
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
đây là bộ mẫu báo cáo dùng luôn. của bác winer nhìn hơi rối mắt mà đưa mẫu đó ra thuế chưa chắc nó đã chịu àh. hì hì em xin lỗi bác nhưng em có làm lại các bác dùng thử

Đính kèm

• bao cao thanh quyet toan su dung hoa don nam.xls
    26.5 KB · Lượt xem: 2,216
  • thue mon bai.doc
    39 KB · Lượt xem: 496
  • TO KHAI THUE TNDN Q4-07.doc
    39 KB · Lượt xem: 494
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Em cam on bac winer va bac thumper nhiu nhe!

Nhung mau bao cao cua bac winer thi em chua lam bao gio, hong bit la co dc ko. Bac cung nop bao cao theo mau nay ah?
Con mau cua bac thumper thi em da lam roi, di nop roi va bi tra lai.
Cong ty em o quan Dong Da, hong bit co mau nao nua hong nhi!

thì vẫn dùng mẫu BC29 mà, làm gì có mẫu nào khác:sad:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Oài bị trả lại hả. Sao bên Cầu Giấy tui vẫn oki đấy chứ. Hay bạn hỏi thẳng chi cục chỗ bạn xem, xin họ cái mẫu..
Ùh em cũng thấy vậy chỉ có mỗi mẫu đó thui mà vô lí nhỉ
Bác Tinhbuon xem lại bản của tớ , xem nó có sai ở đâu ko mà bị thuế trả lại nhé

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Bạn phải hỏi rõ xem "Tại sao thuế trả lại mình, sai ở chỗ nào" hic hic nhưng nhẹ nhàng thui nhé.^^

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Oài bị trả lại hả. Sao bên Cầu Giấy tui vẫn oki đấy chứ. Hay bạn hỏi thẳng chi cục chỗ bạn xem, xin họ cái mẫu..
Ùh em cũng thấy vậy chỉ có mỗi mẫu đó thui mà vô lí nhỉ
Bác Tinhbuon xem lại bản của tớ , xem nó có sai ở đâu ko mà bị thuế trả lại nhé

Mẫu của bac khai gi lằng nhằng vậy, mẫu của bác Winner ok hơn, chỉ khai nội dung HD thôi,:biggthump

C

covac07

Guest
22/1/07
3
0
0
HN
Các bác ơi cho em hỏi 1 chút với ah! Cty em thay đổi trụ sở địa điểm đăng ký KD, em nghe nói phải làm mẫu BC 29 để đổi lại mẫu dấu thuế, và mua HĐ mới, có bác nào đã từng làm rồi không ah, chỉ giúp em với là phải làm thế nào cho đầy đủ, tránh đi lại Thuế nhiều lần , em xin cảm tạ các bác ah!.

H

hanmai

Guest
5/11/08
1
0
0
nha trang
các bạn cho mình biết trong tháng 1 năm 2009 thì cần nộp những báo cáo gì cho cơ quan thue và các cơ quan khac ah.em mới vào làm nên không biết ah,em cám ơn

H

hong82

Guest
18/11/08
2
0
0
TPHCM
Em o TPHCM, nộp ở Chi Cuc Thue Q5 van mau như vậy mà kho thấy bị trả lại. Sao họ không thống nhất nhỉ.

H

hoahuongduong85

Guest
17/11/07
1
0
0
tra vinh
bạn ơi cho mình xin hỏi: mình đang làm kế toán cho cty điện thoại mới thành lập, mình đang phải làm bc thuế và gặp khó khăn về nó, mình kê khai những HĐ đầu vào về việc mua sắm tủ, bàn, ghế, điện nước tháng 10, mình có đưa vào kê khai khấu trừ ko hả các bạn? Còn kê khai đầu ra, HĐ xuất bán thì mình đưa vào kê khai, còn những cây điện thoại bán cho khách lẻ ko có xuất hóa đơn mình giải quyết nó như thế nào đây hả các bạn, Xin chỉ giúp. Mình cám ơn rất nhiều.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
1. Lập tờ khai thuế TNDN quý 4 năm 2007 theo mẫu 01A/TNDN hoặc 01B/TNDN
2. Báo cáo thanh quyết toán hóa đơn 2007
3. Đăng ký tiền lương 2008 - nếu có
4. Đăng ký trích khấu hao TSCD năm 2008 - nếu có
5. Lập tờ khai thuế môn bài 2008
6. BC thuế tháng 1/2008 ( Tờ Khai Thuế )

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Chào bạn hoahuongduong85
Nhứng hoá đơn đó là hoá đơn chi phí lâu dài của công ty bạn, bạn kê vào hàng hoá và dịch vụ mua vào nhé. Còn nhứng hoá hoá và dịch vụ bán cho khách lẻ không xuất hoá đưon GTGT thì bạn kê vào hàng hoá bán lẻ nhé ( Bạn xin mẫu kê hàng hoá bán lẻ cho khách ở chi cục thuế nhé) hoặc bạn có thể không kê khai phần bán lẻ này cũng đươcj.
Chúc bạn thành công.

B

buitheduy

Cao cấp
6/11/08
268
1
16
Quy Nhon
Chào bạn hoahuongduong85
Nhứng hoá đơn đó là hoá đơn chi phí lâu dài của công ty bạn, bạn kê vào hàng hoá và dịch vụ mua vào nhé. Còn nhứng hoá hoá và dịch vụ bán cho khách lẻ không xuất hoá đưon GTGT thì bạn kê vào hàng hoá bán lẻ nhé ( Bạn xin mẫu kê hàng hoá bán lẻ cho khách ở chi cục thuế nhé) hoặc bạn có thể không kê khai phần bán lẻ này cũng đươcj.
Chúc bạn thành công.
Hàng bán lẽ khách hàng ko yêu cầu xuất hóa đơn thì bạn phải làm bản kê cho số lượng bán lẽ đó. Sau đó ghi hóa đơn thuế GTGT một lần. Đó là qui định của luật. Còn nếu bạn không kê thi cũng được coi như phần này là doanh thu để ngoài của bạn. Tuy nhiên nếu sau này thuế phát hiện được thì bạn gặp rắc rối to với họ.

levanton

levanton

Cao cấp
bạn ơi cho mình xin hỏi: mình đang làm kế toán cho cty điện thoại mới thành lập, mình đang phải làm bc thuế và gặp khó khăn về nó, mình kê khai những HĐ đầu vào về việc mua sắm tủ, bàn, ghế, điện nước tháng 10, mình có đưa vào kê khai khấu trừ ko hả các bạn? Còn kê khai đầu ra, HĐ xuất bán thì mình đưa vào kê khai, còn những cây điện thoại bán cho khách lẻ ko có xuất hóa đơn mình giải quyết nó như thế nào đây hả các bạn, Xin chỉ giúp. Mình cám ơn rất nhiều.

Bạn buitheduy nói đúng rồi, mình bổ sung thêm:

- Các hóa đơn đầu vào, gồm mua hàng hóa ( điện thoại), mua sắm bàn ghế, dụng cụ,...nếu là hóa đơn GTGT, bạn kê khai khấu trừ thuế. Nếu là hóa đơn bán hàng do Bộ tài chính phát hành thì không kê khai, chỉ hạch toán chi phí.
- Đã có đầu vào, khi bán lẻ bạn lập bảng kê, cuối ngày xuất chung 1 hóa đơn, ghi tên khách hàng là : Bán lẻ theo bảng kê, lưu tại cuốn hóa đơn.
Như vậy sổ sách mới khớp với thực tế. Nếu không, sẽ đến lúc tồn kho nhiều nhưng nhìn , kiểm thì không còn nữa vì đã bán.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA