Công nợ với đối tác nước ngoài.

• Thread starter honghanhbt
  • Ngày gửi
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Các bác ui giúp em với, em mới vào cty này thôi, nhưng giờ lại gặp phải cái vấn đề khó hỉu thế này nè: Có 1 số nhà cung cấp nước ngoài, cty em nhập hàng của họ và đến giờ vẫn còn nợ tiền hàng, có hãng nợ đến 2 năm nay chưa trả, mà trong hợp đồng thì đều ghi là thanh toán 50%, 60% trước , số còn lại thanh toán hết khi nhận được hàng, vậy mà đến giờ - hàng bán đi rùi- người ta dùng có khi cũng sắp hỏng - mà cty em vẫn chưa thanh toán hết
mà cũng không thấy người ta đòi. híc. em chưa hỉu nhưng ko bít hỏi ai.
nhờ các bác giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Các bác ui giúp em với, em mới vào cty này thôi, nhưng giờ lại gặp phải cái vấn đề khó hỉu thế này nè: Có 1 số nhà cung cấp nước ngoài, cty em nhập hàng của họ và đến giờ vẫn còn nợ tiền hàng, có hãng nợ đến 2 năm nay chưa trả, mà trong hợp đồng thì đều ghi là thanh toán 50%, 60% trước , số còn lại thanh toán hết khi nhận được hàng, vậy mà đến giờ - hàng bán đi rùi- người ta dùng có khi cũng sắp hỏng - mà cty em vẫn chưa thanh toán hết
kệ họ đi mà, có sao đâu, nếu mấy năm nữa họ ko đòi, các bác thuế vào chắc chắn sẽ đưa vào khoản thu nhập khác của bạn thui

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM

Giời ạ khách hàng không đòi nợ mà chị cũng khóc à.. hay thật

Em nghĩ thế này:
- Chỉ có thể là người ta đòi rùi và các Pác GĐ nhà ta cũng trả rùi nhưng trả bằng tiền túi nên chị chưa biết. ==> Mấy cái vụ này hay gặp ở các ông 100% vốn nước ngoài lắm.
- Công ty bên kia quên rùi hay phá sản giải thế gì rùi

Chị đừng chú ý gì đến khoản đó làm gì.
Chẳng có Pác thuế nào đòi giải trình cái này đâu, vì có gì đâu mà phải giải trình.
Cứ để đó cho đến khi nào có thể chị nhá.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Bạn cứ treo công nợ ở đấy. Chịu khó theo dõi thôi.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
mình mới vào tiếp nhận số liệu nên chưa ddc hiểu lắm, mình cũng thắc mắc tại sao nhà cung cấp lại ko đòi mình mới lạ, vì đã lâu rùi, có khoản 2 năm, mà trong năm nay cũng ko làm ăn gì với họ, ko biết là có gì mờ ám ko nữa

N

NGUYEN PHIPHUNG

Guest
16/12/07
27
0
0
LONG AN
sao chi không hỏi người đã bàn giao lại cho rõ them,cũng có thể hỏi sếp mà!

nhưng vấn đề này em thấy sao cả,tự dưng không ai dòi nợ lại phải lo à?lạ ghê!

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Mình lo là lo nhỡ đâu các bác thuế xuống thấy nó cũng lạ và họ lại bắt mình cho vào thu nhập khác như bác phòngv nói thì chít đấy.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Mình lo là lo nhỡ đâu các bác thuế xuống thấy nó cũng lạ và họ lại bắt mình cho vào thu nhập khác như bác phòngv nói thì chít đấy.

Chit là chit thế nào ?? Bắt là bắt thế nào ??
Tùy quyền của doanh nghiệp chứ.
Các bác thuế đâu thể bắt vô lý thế :wall:

phong2v

phong2v

Guest
Chit là chit thế nào ?? Bắt là bắt thế nào ??
Tùy quyền của doanh nghiệp chứ.
Các bác thuế đâu thể bắt vô lý thế :wall:
em nói sai hoàn toàn rùi nhé, nếu mà DN ko có đối chiếu công nợ hàng năm, ko có phát sinh, ko có công văn đòi nợ, chắc chắn là sau mấy năm các bác thuế sẽ đưa vào thu nhập khác,
và khi nào bên em trả thì sẽ được tính vào chi phí đấy

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
em nói sai hoàn toàn rùi nhé, nếu mà DN ko có đối chiếu công nợ hàng năm, ko có phát sinh, ko có công văn đòi nợ, chắc chắn là sau mấy năm các bác thuế sẽ đưa vào thu nhập khác,
và khi nào bên em trả thì sẽ được tính vào chi phí đấy

Sau mấy năm là sau bao nhiêu năm thế anh.
Cái từ mấy ấy được hiểu là bao nhiêu vậy anh nhỉ ?

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Sau mấy năm là sau bao nhiêu năm thế anh.
Cái từ mấy ấy được hiểu là bao nhiêu vậy anh nhỉ ?
năm nay vào thấy, thuế không đả động gì. sang năm vào vẫn thấy thế: "Tăng thu nhập khác đi, khi nào bị trả rồi tính típ" :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA