điều chỉnh trên tờ khai thuế

• Thread starter immortelle
  • Ngày gửi
I

immortelle

Guest
10/12/07
39
0
0
HCM City
có ai giúp mình với, trên tờ khai thuế tháng 12 này mình có điều chỉnh giảm thuế GTGT được khấu trừ vì mình có sai sót trong tháng 10 vậy mà trong quá trình điều chỉnh mình lại vướng thêm một sai sót nữa. đó là
tháng 12 có số thuế khấu trừ là 792.168
điều chỉnh giảm cho tháng 10 là 289.000d
vậy thì số thuế khấu trừ tháng này phải là: 792.168-289000=502.578
mà mình lại sơ ý ghi là số thuế khấu trừ kỳ này là 212988. giờ mình phải làm sao đây và như vậy có bị phạt gì ko mong các anh chị giúp em(cty em chưa có doanh thu) chỉ có chi phí thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
sao không ai trả lời cho mình vậy.

Mình nghĩ là bạn nên làm lại tờ khai cho chuẩn rồi đi nộp bổ sung thay thế cho bản cũ. Cậu xin bản cũ mang về và tất nhiên ngày nhận tờ khai vẫn phải khớp với bản cũ.Tốt nhất là cầm lên gặp CBQL thuế của công ty bạn mà nhờ thôi. Còn nhờ được hay không thì phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố... Goodluck nhé.:cool2:

N

namdan

Guest
26/10/07
16
0
1
TP.HCM
Có gì đâu, với trường hợp này và ở Tp.HCM thì bạn chờ làm báo cáo thuế tháng 1 và điều chỉnh sai sót trên PL 02A/GTGT và nếu có phát sinh số thuế GTGT phải nộp từ khoản chênh lệch này thì Bạn điều chỉnh ở tờ khai Mẫu số 01/KHBS với công thức phạt nộp chậm: Số tiền thuế còn phải nộp x số ngày chậm nôp x 0,05%, Bạn tự làm và tự đi nộp phạt nhé vì theo TT.60 thì không có mấy vụ gửi thông báo nộp thuế nữa đâu.

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
có ai giúp mình với, trên tờ khai thuế tháng 12 này mình có điều chỉnh giảm thuế GTGT được khấu trừ vì mình có sai sót trong tháng 10 vậy mà trong quá trình điều chỉnh mình lại vướng thêm một sai sót nữa. đó là
tháng 12 có số thuế khấu trừ là 792.168
điều chỉnh giảm cho tháng 10 là 289.000d
vậy thì số thuế khấu trừ tháng này phải là: 792.168-289000=502.578
mà mình lại sơ ý ghi là số thuế khấu trừ kỳ này là 212988. giờ mình phải làm sao đây và như vậy có bị phạt gì ko mong các anh chị giúp em(cty em chưa có doanh thu) chỉ có chi phí thôi.

Mời bạn tham khảo File đính kèm "Công văn của Tổng cục thuế" nhé!

Đính kèm

• CV3267.TCT.DOC
    68.5 KB · Lượt xem: 98
H

hoangnamtp78

Guest
31/1/07
14
0
0
TPHCM
Hiện tại Cty mình đang bị khai thuế sai của tháng 12/2007. Vì tháng 12/2007 anh kế toán cũ quên không lấy thuế VAT đầu vào mà đưa hết vào chi phí luôn nên tháng 01/2008 mình khai tăng thuế VAT đầu vào (hay giảm thuế VAT phải nộp). Mình phải làm những gì? Ngoài bộ khai thuế hàng tháng còn có thêm mẫu nào nửa không?? Xin các bác chỉ giáo

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
... giờ mình phải làm sao đây và như vậy có bị phạt gì ko mong các anh chị giúp em(cty em chưa có doanh thu) chỉ có chi phí thôi.

TH của bạn ko phải đóng tiền phạt chậm nộp vì VAT còn được khấu trừ (chưa phát sinh doanh thu). có 2 cách giải quyết:
1. Đổi lại các tờ khai nộp sai + bảng giải trình 01/KHBS (lưu ý là ko có fải nộp thuế chậm nộp gì hết nhé) + tiền phạt chậm nộp tờ khai.
2. Điều chỉnh vào tờ khai tháng 1 và ko cần đóng 1 cắc tiền phạt (TH của bạn rất may là thuế vẫn còn được khấu trừ!)

Hiện tại Cty mình đang bị khai thuế sai của tháng 12/2007. Vì tháng 12/2007 anh kế toán cũ quên không lấy thuế VAT đầu vào mà đưa hết vào chi phí luôn nên tháng 01/2008 mình khai tăng thuế VAT đầu vào (hay giảm thuế VAT phải nộp). Mình phải làm những gì? Ngoài bộ khai thuế hàng tháng còn có thêm mẫu nào nửa không?? Xin các bác chỉ giáo

Kê khai bổ sung VAT vào tháng 12 (tối đa 3 tháng) + điều chỉnh sổ kế toán.
Happy new year!!!

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
điều chỉnh trên tờ khai

TH của bạn ko phải đóng tiền phạt chậm nộp vì VAT còn được khấu trừ (chưa phát sinh doanh thu). có 2 cách giải quyết:
1. Đổi lại các tờ khai nộp sai + bảng giải trình 01/KHBS (lưu ý là ko có fải nộp thuế chậm nộp gì hết nhé) + tiền phạt chậm nộp tờ khai.
2. Điều chỉnh vào tờ khai tháng 1 và ko cần đóng 1 cắc tiền phạt (TH của bạn rất may là thuế vẫn còn được khấu trừ!)

ủa bạn ơi! nếu khi chưa có doanh thu mà điều chỉnh lại các tờ khai ( cụ thể là điều chỉnh giảm số thuế GTGT được khấu trừ , tăng số thuế GTGT phải nộp) thì không cần phải nộp số tiền phạt nộp chậm hả bạn?. bây giờ mình muốn điều chỉnh một số hóa đơn không hợp lệ trên tờ khai thuế của năm 2007 . ( tại thời điểm đó doanh nghiệp mình chưa có doanh thu) nếu điều chỉnh như thế thì không cần nộp số tièn nộp chậm sao? có công văn hướng dẫn cho trường hợp này không hả bạn?

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Sao không thấy ai thảo luận tiếp vấn đề này nhỉ? OXYGEN đâu rồi? trả lời cho tớ đi chứ.

N

nguyendunga7

Guest
15/4/08
4
0
0
37
VINH PHUC
nếu bạn điều chỉnh sai ở tháng 12 thì có thể điều chỉnh tiếp ở tháng 1
lưu ý bạn phải điều chỉnh trong khoảng 3 tháng thì bạn sẽ bị chịu phạt the quyết định luật

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA