Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước

• Thread starter nguyenhuyen
  • Ngày gửi
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Có ai ở quận ba đình k cho e hỏi chút xíu.
Hàng tháng làm báo cáo thuế.trong tờ khai báocáo tình hình sửdụng hóa đơn thì có phải báo cáo cả giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước không ah.:flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Có đấy bạn ah

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
Hàng tháng làm báo cáo thuế.trong tờ khai báocáo tình hình sửdụng hóa đơn thì có phải báo cáo cả giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước không ah.:flower1:

Nó có 2 mẫu riêng biệt mà!

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Có đấy bạn ah

Thế mà từ trước tới nay mình không kê khai j cả.Mà đi nộp thì bên thuế vẫn nhận mà chẳng thấy nói năng j cả.Ko bít từ trước tớinay mình không khai thì có bị sao k?:wall:

*****winer

*****winer

Bushido

Ngoài đó chắc khác trong này hỷ. Nhưng Winer nghĩ ko cần thiết phải báo cáo hàng tháng như HĐ GTGT đâu (điều này cán bộ thuế QLDN của mình nói-DN mình ở tp HCM) bạn chỉ cần kê khai khi đã sử dụng hết chúng, . vì thức tế nhiều nơi bây giơ họ ko xài cái đó nữa mà mình chỉ cần làm mẫu "phiếu yêu cầu thông tin" là được. DN mình giờ chỉ sử dụng GNT cho qua 1trình nộp thuế GTGT, TNK và TTTDB ở cơ quan hải quan TSN- bạn cứ kê khai 01 lần khi đã sử dụng hết

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Thì bạn khai trong mẫu Tình hình sự dụng hóa đơn luôn, thêm dòng thôi. Cty tớ khai cả GNTVNSNN bằng tiền mặt và NH nè. thằng TM thì thỉnh mới dùng nên vẫn còn 1 quyển tồn từ năm 2006 nhưng vẫn kê vào đó

Sửa lần cuối:
C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
Mình ở bên quận Hoàng Mai, về tình hình sử dụng GNTVNSNN thì chỉ đến hết năm mình mới thấy bên chi cục thuế yêu cầu làm báo cáo thôi bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA