Theo dõi N-X-T

• Thread starter damanwa
  • Ngày gửi
D

damanwa

Guest
27/11/07
18
0
0
sai gon
Anh chị cho em hỏi :
Cty em mua hàng hóa về để bán, rất nhiều mặt hàng. Ví dụ như mua VÒNG TAY thì rất nhiều loại VÒNG TAY như : VÒNG TAY XI MEN , VÒNG TAY ĐỒI MỒI ....,
Vậy em phải theo dõi N-X-T như thế nào ? mình chỉ theo dõi chung mặt hàng VÒNG TAY hay là thoe dõi cụ thể VÒNG TAY XI MEN , VÒNG TAY ĐỒI MỒI ....
VÒNG TAY XIM MEN thì có rất nhiều giá khác nhau và VÒNG TAY ĐỒI MỒI cũng vậy .
Anh chị nào trong trường hợp như em có thể cho em xin mẫu theo dõi và cách thức theo dõi đươc không.Mail em là :bophankt2006@yahoo.com
Em rôíi wá , mong anh chị chỉ bảo dùm em:wall::wall::wall::wall::wall::wall::flowersun
Cám ơn anh chị nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimdung137

Guest
15/10/07
6
0
0
Hà nội
tất nhiên là phải theo cụ thể rồi! vì giá thành của nó khác nhau, bán ra cũng khác nhau. Nếu hàng hóa cùng giá trị chất liệu thì có thể quản lý chung cũng được.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
ôi chời! Bạn đặt mã cho từng loại theo hình cây ấy! làm mã trên EXCEL cũng đựoc mà.
Nếu bạn ko làm được thì ghi tên sản phẩm của bạn cho tớ, tớ làm giúp cho
mail: diepnguyentuan@gmail.com

D

damanwa

Guest
27/11/07
18
0
0
sai gon
Bạn có thể gửi file mẫu của bạn cho mình được ko , mình xem wa rồi tự làm . Cám ơn bạn nhé . mail của mình là : bophankt2006@yahoo.com

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Chị theo dõi chi tiết từng mã hàng đi chị.
Đặt cho mỗi mã hàng là 1 item
Quản lý rất hiệu quả NXT đó chị

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chị theo dõi chi tiết từng mã hàng đi chị.
Đặt cho mỗi mã hàng là 1 item
Quản lý rất hiệu quả NXT đó chị
Maitrinh ơi bạn nói cụ thể hơn đi.Cơ quan mình cũng có kinh doanh 1 số mặt hàng ( ko nhiều lắm) nhưng mình muốn học hỏi cách làm khoa học hơn. Rất mong. Thanks

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Maitrinh ơi bạn nói cụ thể hơn đi.Cơ quan mình cũng có kinh doanh 1 số mặt hàng ( ko nhiều lắm) nhưng mình muốn học hỏi cách làm khoa học hơn. Rất mong. Thanks

Thì chị đặt cho mỗi mặt hàng là một mã hàng riêng
VD: Thuốc nổ thì chị cho cái mã TNT chẳng hạn
Rùi chất phóng xạ thì chị đặt cho cái mã là CPX ...
Nói chung là có 1 sheet mã hàng hóa hay còn gọi là danh mục hàng hóa
Sau đó chị nhập hay xuất chỉ cần gõ cái mã đó là nó chạy ra chẳng hạn.
Em toàn quản lý bằng cách đó thui.
Em không giỏi Excel lắm nên không diễn tả hết được mong chị thông cảm
hihihihi:two:

H

Hoac Tu Huong

Guest
14/11/06
3
0
0
Binh Duong
Cách đơn giản thế này :
- Tạo 1 sheet nhập hàng hóa, 1 sheet xuất hàng hóa.
- Tạo sheet N-X-T theo dõi lượng hàng tồn kho căn cứ vào sheet nhập và xuất (dùng hàm SUMIF để tổng hợp số liệu)

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thì chị đặt cho mỗi mặt hàng là một mã hàng riêng
VD: Thuốc nổ thì chị cho cái mã TNT chẳng hạn
Rùi chất phóng xạ thì chị đặt cho cái mã là CPX ...
Nói chung là có 1 sheet mã hàng hóa hay còn gọi là danh mục hàng hóa
Sau đó chị nhập hay xuất chỉ cần gõ cái mã đó là nó chạy ra chẳng hạn.
Em toàn quản lý bằng cách đó thui.
Em không giỏi Excel lắm nên không diễn tả hết được mong chị thông cảm
hihihihi:two:
Cám ơn nhiều nha. Để mình thử coi......:thanx:

A

aiiuii

Guest
22/3/06
64
0
0
47
HCMC
blog.360.yahoo.com
Còn một cách khá thủ công. Dựa theo bảng kê Nhập-Xuất-Tồn kho mình có thể lập được sheet này. Thay vì chỉ có các cột Nhập, Xuất, tồn của cả tháng mình thêm cột xuất từng ngày. Như vậy mình có thêm 31 cột xuất. Cột xuất trong kỳ là sum của 31 cột xuất. Cột tồn cuối kỳ là tổng của tồn đầu kỳ + nhập trong kỳ - xuất trong kỳ. Mến !

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Xin lỗi vì tớ bận quá không kịp làm cho bạn. Tối wa tớ có làm lại mã trên file bạn gửi cho tớ. Tớ đặt mã đơn giản để có thể dùng các lọc thủ công bằng autofilter thôi.
Theo cách tớ làm thì nhập hàng hóa theo từng ngày, mỗi ngày tương ứng với mỗi sheet.
Đơn giá xuất tớ làm theo đơn giá bình quân, còn nếu bạn ko dùng đơn giá bình quân có thể làm lại công thức ( cái này đơn giản lắm)
Để chuyển số dư cuối ngày sang hôm sau, bạn copy toàn bộ sheet của ngày hôm đó, paste sang sheet mới.
Trong sheet mới tại cột Tồn đầu và Nhập, bạn xóa hết dữ liệu ở "Số lượng và đơn giá"
tại cột xuất bạn chỉ xóa "Số lượng"
Sau khi xóa xong, tại ô đầu tiên của Số lượng trong cột Tồn đầu của sheet mới tạo bạn link sang ô đầu tiên của Số lượng trong cột Tồn cuối của sheet cũ ( bạn có thẻ xem công thức trong file tớ đã làm.

Quả thực làm cách của tớ thủ công quá, và có thể hơi lằng nhằng với bạn, nên tớ up lên 4rum để mọi người tham khảo luôn và cùng nhau đưa ra phương án tốt nhất.
^^ mà theo tớ tốt nhất là mua phần mềm bán hàng or PM kế toán là oki nhất hi hi
BẠn cũng vào thư viện download file QuanlyNXT của bạn tranvanhung nhé đây là link http://webketoan.info/index.php?subcat=24&ENGINEsessID=5a7ff545b9da1a660eb8dd33a7b9cc98

Đính kèm

• tong hop NXT.xls
    138.5 KB · Lượt xem: 197
Sửa lần cuối:
M

Minhyp

Guest
17/11/07
8
0
0
41
Bắc Ninh
Chào các bác!
Công ty emlàm về cung cấp các linh kiện máy tính, chị kế toán trước đã nghỉ em bắt đầu làm từ năm 2008, chị kia chưa bàn giao sổ sách của năm 2007.
Hiện nay giám đốc hỏi hàng tồn để xuất hoá đơn GTGT cho khách, em cũng không rõ lắm.
Hàng ngày em vẫn bán linh kiện cho khách như: chuột, bàn phím, USB,... không ghi hoá đơn đỏ.
Mặt hàng này rất nhiều linh kiện em cũng không biết nên làm hàng tồn như thế nào. Mong các bác giúp em nhé.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Chào các bác!
Công ty emlàm về cung cấp các linh kiện máy tính, chị kế toán trước đã nghỉ em bắt đầu làm từ năm 2008, chị kia chưa bàn giao sổ sách của năm 2007.
Hiện nay giám đốc hỏi hàng tồn để xuất hoá đơn GTGT cho khách, em cũng không rõ lắm.
Hàng ngày em vẫn bán linh kiện cho khách như: chuột, bàn phím, USB,... không ghi hoá đơn đỏ.
Mặt hàng này rất nhiều linh kiện em cũng không biết nên làm hàng tồn như thế nào. Mong các bác giúp em nhé.

Bạn kiểm tra hàng tồn kho bằng cách kiểm kê kho tại thời điểm bạn nhận bàn giao là được.

M

Minhyp

Guest
17/11/07
8
0
0
41
Bắc Ninh
trên sổ sách và kho hàng la khác nhau.

trên sổ sách là hàng bán có hoá đơn, còn ngoài thực tế hàng ngày bán lẻ không ghi hoá đơn (chỉ ghi hoá đơn xuất kho kiểm bảo hành). Sếp em hỏi hàng tồn để ghi hoá đơn cho khách làm em cứ rối bù lên, không biết là bây giờ làm hàng NXT tồn theo kiểu nào nữa.

H

hang_nguyen

Trung cấp
19/11/06
62
1
8
38
Bắc Ninh
Bạn kiểm trên thực tế rùi so với sổ sách, rùi báo cáo lại với giám đốc số chênh lệch giữa sổ sách và thực tế bạn kiểm.?

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
trên sổ sách và kho hàng la khác nhau.

trên sổ sách là hàng bán có hoá đơn, còn ngoài thực tế hàng ngày bán lẻ không ghi hoá đơn (chỉ ghi hoá đơn xuất kho kiểm bảo hành). Sếp em hỏi hàng tồn để ghi hoá đơn cho khách làm em cứ rối bù lên, không biết là bây giờ làm hàng NXT tồn theo kiểu nào nữa.

Hiện tại sau khi nhận công việc chưa có bàn giao bạn phải kiểm kê theo hàng thực tế còn ở trong kho là bao nhiêu để quản lý đã. Sau khi có số liệu thực tế bàn giao khi đó mới làm các bước tiếp theo đc.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Cho em xin mẫu tổng hợp XNT

c.ty em mới thành lập ( cũng c.ty nhỏ thui) Sếp nói em làm hệ thống kiểm soát nhập xuất tồn hàng hóa...:wall:
em cũng mới làm được bảng tổng hợp NXT hàng hóa như m vẫn làm thui.
làm sếp bỉu bi giờ phải làm sổ theo dõi chi tiết hàng hóa, VD : ngày hôm nay nhập cái gì, xuất cái gì, số lượng bao nhiu....cuối tháng phải tổng hợp nhập bi nhiu, xuất bi nhiu...uuuuu em ko bít phải làm sao hết..:018:
ai có mẫu ko cứu em với nha gấp gấp gấp.....k o chắc em bị đuổi việc mất...:018:

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
c.ty em mới thành lập ( cũng c.ty nhỏ thui) Sếp nói em làm hệ thống kiểm soát nhập xuất tồn hàng hóa...:wall:
em cũng mới làm được bảng tổng hợp NXT hàng hóa như m vẫn làm thui.
làm sếp bỉu bi giờ phải làm sổ theo dõi chi tiết hàng hóa, VD : ngày hôm nay nhập cái gì, xuất cái gì, số lượng bao nhiu....cuối tháng phải tổng hợp nhập bi nhiu, xuất bi nhiu...uuuuu em ko bít phải làm sao hết..:018:
ai có mẫu ko cứu em với nha gấp gấp gấp.....k o chắc em bị đuổi việc mất...:018:
Gớm làm gì mà kêu kinh thế, đuổi việc thì làm chỗ khác lo gì :D, đùa thôi. bạn tham khảo bài này nhé:
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=40566
Nếu vẫn còn lăn thì cho mình mail
Thân

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Ùi nếu làm sổ tay thì ra mua 1 bộ sổ về cho ông ấy sướng con mắt. Còn nếu làm trên máy tính thì làm trê EXCEL hoặc yêu cầu ông ấy mua 1 phần mềm kế toán.
Còn nếu làm vậy mà ông ấy hem chấp nhận thì....^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA