Cùng đọc, cùng suy ngẫm....!!

• Thread starter vannamnh
  • Ngày gửi
vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
Bất kể bạn có mê tín hay không vẫn xin bạn đọc bài văn dưới đây. Sau khi đọc xong, may mắn sẽ đến với bạn.
Xin gửi lá thư này đi cho những người bạn mà bạn muốn chúc phúc. Có một số người có thể bạn đã dần dần quên đi người đó, nhưng nếu lòng bạn vẫn còn hình bóng người ấy, thì họ cũng sẽ gặp nhiều may mắn.
Tôi không thể cho bạn tiền, vì tôi không có tiền. Tặng bạn một vài lời khuyên trong cuộc sống vậy nhé:
• Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu một người một cách say đắm, nhưng nó là phương pháp duy nhất khiến con người bạn trở nên toàn diện.
• Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên, vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn!
• Bất luận lúc nào khi bạn phát hiện bạn làm sai, xin hết lòng tìm cách bù đắp. Phải nhanh chân lên!
• Bất luận trong nấu ăn hay trong tình yêu, bạn đều phải dùng 100% trách nhiệm trong thái độ đối xử .
• Cùng chia sẽ kiến thức của bạn với mọi người.
• Dùng phương pháp tinh vi và xác thật để giải quyết tranh chấp, không nên xúc phạm người khác.
• Đừng bao giờ coi thường mơ ước của người khác.
• Đừng bao giờ đánh giá con người qua bề ngoài.
• Đừng nên dễ dàng tin vào những gì bạn nghe, đừng tiêu xài hết tiền bạn đang có, không nên muốn ngủ bao lâu thì ngủ.
• Đừng nên để việc tranh chấp nhỏ đi hủy hoại tình bạn vĩ đại.
• Đừng nên tin người không bao giờ nhắm mắt khi hôn bạn
• Đừng trốn tránh ngày hôm qua.
• Ghi nhớ rằng: quan hệ tốt nhất là yêu và cho người khác hơn là yêu cầu người khác.
• Gọi điện thoại cho mẹ, nếu không thể, ít nhất trong lòng bạn phải nghĩ về mẹ.
• Hãy dành nhiều thời gian để đọc sách, ít xem ti vi.
• Hãy ghi nhớ ba chữ “trọng”: tôn trọng mình; tôn trọng người khác; giữ lấy tôn trọng, phải có trách nhiệm đối với hành vi của mình.
• Hãy kết hôn với người mà bạn thích chuyện trò với người đó, vì khi bạn già đi, bạn sẽ phát hiện, thích chuyện trò là một ưu điểm lớn.
• Hãy làm những gì mà bạn phải làm.
• Hãy nhìn lại mục đích mà bạn thề sẽ đạt được và phân tích mình đã thành công đến mức nào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
• Hãy nhớ rằng, im lặng là vàng.
• Hãy tin vào tiếng sét ái tình.
• Hiểu sâu và lý giải đúng tất cả các quy tắc, hợp lý cải tiến những quy tắc đó.
• Khi bạn cãi vã với người yêu, xin hãy giải quyết bằng lý trí, không nên moi những gì đã qua ra nói.
• Khi người khác hỏi những điều mà bạn không muốn trả lời, xin hãy cười và nói “tại sao bạn lại muốn biết điều đó?”
• Khi nói câu “xin lỗi”, hãy nhìn thẳng vào mắt của đối phương.
• Mỗi năm ít nhất đi một nơi mà bạn chưa hề đi qua.
• Một khi gặp phải thất bại, bạn nên nhớ phải lấy đó làm kinh nghiệm học tập của bạn.
• Nên ăn nhiều lương thực thô.
• Nên chấp nhận sự thay đổi, nhưng không phải vứt bỏ quan niệm của mình.
• Nên chú ý tới ý nghĩa từng câu nói của bạn.
• Nếu bạn kiếm được nhiều tiền, nên làm nhiều việc thiện khi bạn còn sống, đó là một cách trả báo tốt nhất cho bạn.
• Nói từ từ nhưng phải suy nghĩ nhanh.
• Tin tưởng vào thượng đế, nhưng đừng quên khóa cửa.
• Xin chân thành và thật lòng khi nói câu “Tôi yêu em”
Đừng nên để lá thư này trên tay của bạn. Lá thư này trong vòng 96 tiếng sẽ rời khỏi bạn. Xin copy và send đi để xem sẽ xảy ra điều gì? Kể từ ngày hôm nay, bạn sẽ gặp phải nhiều điều làm bạn thích thú. Cho dù hiện giờ bạn không tin, nhưng đó là sự thật.
(Trích từ Kinh điển Phật giáo Ấn Độ)

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
vannamnh nói:
Tin tưởng vào thượng đế, nhưng đừng quên khóa cửa.
Câu này được đấy bác nhỉ !:dzo:

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
"Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên, vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn! "
Mình thích điều này vì mình thích cười hì

B

Buithuy78

Guest
Đừng nên dễ dàng tin vào những gì bạn nghe, đừng tiêu xài hết tiền bạn đang có, không nên muốn ngủ bao lâu thì ngủ.
Cả 3 điều trên minh chẳng làm được điều nào toàn vẹn. Buồn

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Một ông đang phóng xe trên đường thì thấy người phụ nữ lái chiếc xe chạy ngược chiều hét to:
- Heo!
- Chó! - Ông này lập tức trả miếng.
Chưa kịp hả hê vì tài đối đáp nhanh của mình, xe của ông ta đâm sầm vào một con heo lớn nằm giữa đường.

Bài học rút ra:
"Nếu người đàn ông bị phụ nữ chửi rủa thì cố nghe xem họ nói về cái gì".

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Có nghĩa là phụ nữ không bao giờ tự dưng trêu trọc một ai đó vô cớ phải không ạ.
thực ra lão già trong chuyện anh camto viết đi xe cũng kém cơ, chứ lụa như nah camto thi chẳng đời nào ngã nhỉ.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
"Hãy kết hôn với người mà bạn thích chuyện trò với người đó, vì khi bạn già đi, bạn sẽ phát hiện, thích chuyện trò là một ưu điểm lớn."
Trời ... hì ......... Thế thì mình phải kết hôn nhiều ư? Vì mình là người thích chuyện trò ..... và cũng thích chuyện trò với nhiều người ..... ( kiểu này bó tay rồi ... hay ko kết hôn nữa nhỉ????) .............

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Ờ há, mình đồng ý như vậy đó.hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA