Tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 4/2007

• Thread starter Lucky84
  • Ngày gửi
L

Lucky84

Guest
7/1/08
6
0
0
40
Hà Nội
Bà con ơi
Có ai ở chi cục Thúe Đống Đa ko mình hỏi chút, các bạn khác nữa
Chi cục mình bắt nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 4/07 trong mã vạch
Doanh nghiệp mình lại mới thành lập trong năm, làm jì có lãi lỗ năm trước để tính % TNCT trên DT.
nhưng nếu cứ làm theo mẫu ấy, mình thấy mấy chị cùng làm kế toán mách
năm đầu cứ làm lỗ cả năm, nhưng làm tờ tạm tính quý 4 này nên để lãi chút xíu, nộp thuế chút xíu để bọn thuế đỡ soi vì là tạm tính thôi, sau này bù trừ sau.các bạn thấy thế nào, cho mình vài ý kiến với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketthoi

Guest
24/1/08
2
0
0
Cong Vi, Ha Noi
Day chi la to khai tam tinh thoi, neu DN ban moi thanh lap lam cang de.
Cu can cu vao so sach tinh hinh hoat dong may thang vua roi, chia binh quan (tuong doi thoi) roi nop.
Noi chung neu moi thanh lap, DT chua nhieu nhg hang thang van phai chi tra các khoan chi phi co dinh (tien nha, dien, nuoc, khau hao MMTB, cp QL chung + gia von, chiet khau...) thi cha lay dau ra ma lai. Chi can tam nop mot it thoi, dang nao den T3-08 Cty ban cha phai len To khai TNDN tam tinh cua Q1-08 nua?

L

Lucky84

Guest
7/1/08
6
0
0
40
Hà Nội
Bạn ơi,
Vậy mình cứ áng để nộp cho nó một ít thuế là được, còn đến tháng 03 làm tờ quyết toán năm thì sau nhỉ?

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Bạn ơi,
Vậy mình cứ áng để nộp cho nó một ít thuế là được, còn đến tháng 03 làm tờ quyết toán năm thì sau nhỉ?

Thì lúc này làm chính xác chứ sao hả bạn:flowersun

G

gacon101205

Guest
5/11/07
30
0
6
43
ha noi
bạn ơi cho mình hỏi baoi giờ thì hết hạn nộp tờ khai quý 4/2007. Cám ơn
các bác nhiều

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
H

HongBang

Guest
4/1/08
18
0
0
tp.hcm
DN tớ thành lập 10/2007, tớ làm Tạm tính thuế TNDN quý 4/2007 ko mã vạch theo TT60 tớ đã nộp và được chấp nhận. DN tớ lỗ và thuế TNDN của tớ = 0. Mình làm đúng thì chẳng có ai soi mói gì cả. Mấy bạn cứ sợ hảo. Năm 2007 mấy bạn cũng kết sổ, khóa sổ rồi sao ko tính chính xác (TT60) luôn đi, khỏi vất vả về sau : Đi nộp thuế, làm thêm DK ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA