Quỹ an ninh trật tự

• Thread starter HUYEN TRANG MAI
  • Ngày gửi
H

HUYEN TRANG MAI

Guest
9/6/07
23
0
0
ha noi
Chào cả nhà Cho em hỏi tý chút. Em đang không nhớ rõ khoản đóng QUỹ an ninh trật tự thì cho vào tài khoản nào a!
Các bác giải ngố cho evoiw3s. Hu hu hu:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Bạn đưa vào chi phí nhé TK642

Ơ sao lại đưa vào đấy ạ
Em nghe đồn chi phí này không được tính vào chi phí hợp lý mà :wall:

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
sao lại ko đc đưa vào chi phí, nó phục vụ sản xuất kinh doanh, bảo vệ tài sản và hàng hoá, ko đưa vào thì sao,

Nói như bác thì tiền đưa cho XHĐ thì cũng được coi là bảo vệ hàng hóa à :wall:
Ann ninh địa phương là trách nhiệm của cơ quan có thẩm quyền, liên quan gì đến doanh nghiệp chứ.
Quĩ an ninh trật tự là do mỗi địa phương tự thu và khoản này tương đối nhỏ không liên quan gì đến tình hình sản xuất kinh doanh của đơn vị.
Em còn nghe đồn ủng hộ xây nhà tình nghĩa còn không được đưa vào nữa chứ cái an ninh địa phương này là cái gì mà dám nhảy vào bảng cân đối số phát sinh

phong2v

phong2v

Guest
Nói như bác thì tiền đưa cho XHĐ thì cũng được coi là bảo vệ hàng hóa à :wall:
Ann ninh địa phương là trách nhiệm của cơ quan có thẩm quyền, liên quan gì đến doanh nghiệp chứ.
Quĩ an ninh trật tự là do mỗi địa phương tự thu và khoản này tương đối nhỏ không liên quan gì đến tình hình sản xuất kinh doanh của đơn vị.
Em còn nghe đồn ủng hộ xây nhà tình nghĩa còn không được đưa vào nữa chứ cái an ninh địa phương này là cái gì mà dám nhảy vào bảng cân đối số phát sinh
Quy an ninh ở đây chính là khoản thu của quỹ và thu với nội dung là phí an ninh năm .... chứ ko phải là ủng hộ nhé,

H

HUYEN TRANG MAI

Guest
9/6/07
23
0
0
ha noi
Em cảm ơn các bác nhé! Em sẽ "tóm" chúng đưa vào chi phí TK642. Hy vọng được gặp các bác nhiều! Thân ái!

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Quy an ninh ở đây chính là khoản thu của quỹ và thu với nội dung là phí an ninh năm .... chứ ko phải là ủng hộ nhé,

À thế à. Vậy mà em cứ tưởng là ủng hộ nhỉ.
Mà thật ra thì có khác gì ủng hộ đâu.
Doanh nghiệp đóng trên địa bàn nào thì cơ quan có thẩm quyền của địa bàn đó phải có trách nhiệm giữ an ninh trật tự cho doanh nghiệp làm ăn chứ.
Thật ra thì đó cũng là công việc và trách nhiệm của họ mà.
Liên quan gì đến doanh nghiệp mà doanh nghiệp phải đóng.
Và nếu có đóng thì cũng liên quan và ảnh hưởng gì đến tình hình sản xuất kinh doanh mà đưa vào chi phí hợp lý chứ
Đưa vào chi phí thì đúng rùi.:dance2:

phong2v

phong2v

Guest
Ở.. ờ.. nhưng mà sao có mỗi cái phiếu thu, mỗi cái chữ ký của người thu thì liệu bên thuế có chấp nhận cái phiếu thu ấy là chứng từ hợp lý hợp lệ để đưa được vào chi phí hợp lý hợp lệ hay không?
Sao lại ko chấp nhận, có phải đơn vị nào cũng có Hoá đơn đâu, phải tuỳ từng loại nhé bạn, quan trong bạn nhìn cái phiếu thu hay biên lai đó có đúng theo mẫu quy định ko hay thui, ko lại cấp cho cái phiếu thu ko rõ ràng thì ko đc chấp nhận là điều đương nhiên

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Sao lại ko chấp nhận, có phải đơn vị nào cũng có Hoá đơn đâu, phải tuỳ từng loại nhé bạn, quan trong bạn nhìn cái phiếu thu hay biên lai đó có đúng theo mẫu quy định ko hay thui, ko lại cấp cho cái phiếu thu ko rõ ràng thì ko đc chấp nhận là điều đương nhiên

Thế nói túm lại là cái an ninh trật tự đó là của tổ dân phố thu hay của công an phường thu.
Phiếu thu đó xác nhận là đơn vị nào thu thế anh phong ?

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Công an thu chứ ko phải là tổ dân phố

Thế này thì chết thật.
Pháp lệnh cán bộ công chức đâu có cho làm mấy cái vụ giống thế này.
Mà công an đi thu tiền của dân để làm công việc thuộc trách nhiệm của mình à. ?
Vậy trên phiếu thu chắc là của trưởng công an phường ký rồi ???
Ông nào mà dám ký cũng gan thật.
Em cám ơn anh đã chỉ cho em biết thêm được vụ này hihihihihi

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Thế này thì chết thật.

Ở chỗ em mấy cái tiền đó em ko cho vô 811 hết, có quyết toán thuế thì tự jác mà bỏ ra thôi. (tiền an ninh, tiền vệ sinh, tiền ủng hộ.....nhiều vô kể):wall::wall:

phong2v

phong2v

Guest
Thế này thì chết thật.
em tranh luận từ cái này sang cái khác liên miên nhỉ,
Thế theo em thì cứ Cán bộ công chức là ko được thu tiền của dân à,
Đây là thu cho quỹ chung chứ, chứ ko phải thu cho ông ta, bạn ko thấy là bạn cũng có, mình cũng có và nhiều ngừoi khác cũng có phải nộp à
Chứng tỏ nó là quy định chung chứ ko phải riêng một nơi nào

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
em tranh luận từ cái này sang cái khác liên miên nhỉ,
Thế theo em thì cứ Cán bộ công chức là ko được thu tiền của dân à,
Đây là thu cho quỹ chung chứ, chứ ko phải thu cho ông ta, bạn ko thấy là bạn cũng có, mình cũng có và nhiều ngừoi khác cũng có phải nộp à
Chứng tỏ nó là quy định chung chứ ko phải riêng một nơi nào

Eo ơi anh phong nóng tính quá.
Em có tranh luận gì liên miên đâu.
Em khẳng định là em không có nộp cái quĩ kì lạ này nên em mới hỏi anh thui mà.
Qui định chung là gì. Anh có thể cho em cái qui định đó được không để em còn mở rộng tầm mắt.
Nơi nào có không biết nhưng nơi em ở không có.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Chào cả nhà Cho em hỏi tý chút. Em đang không nhớ rõ khoản đóng QUỹ an ninh trật tự thì cho vào tài khoản nào a!
Các bác giải ngố cho evoiw3s. Hu hu hu:bigok:

Nộp qui ANQP ghi:
Nợ 3339/Có 111
Nợ 642/Có 3339

Lưu ý:
- C.từ ghi nhận là giấy nộp tiền vào KBNN chứ ko phải cái biên nhận hoặc phiếu thu của Phường.
- Mấy Anh CB phường thường đi thu tiền này chỉ cho cái Giấy biên nhận có đóng dấu treo, nhưng cuối năm CQ thuế gởi Thông báo kê khai tình hình nộp qui ANQP với c.từ kèm theo là GNT vào NSNN. Nhưng DN thì ngại ko thể đòi cái GNT vào NSNN của Phường được.
Do đó DN thường bị mất 2 lần khoản tiền này, đó cũng là cách Qly yếu kém của hệ thống thu NSNN (làm khổ cho DN)

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Nộp qui ANQP ghi:
Nợ 3339/Có 111
Nợ 642/Có 3339

Lưu ý:
- C.từ ghi nhận là giấy nộp tiền vào KBNN chứ ko phải cái biên nhận hoặc phiếu thu của Phường.
- Mấy Anh CB phường thường đi thu tiền này chỉ cho cái Giấy biên nhận có đóng dấu treo, nhưng cuối năm CQ thuế gởi Thông báo kê khai tình hình nộp qui ANQP với c.từ kèm theo là GNT vào NSNN. Nhưng DN thì ngại ko thể đòi cái GNT vào NSNN của Phường được.
Do đó DN thường bị mất 2 lần khoản tiền này, đó cũng là cách Qly yếu kém của hệ thống thu NSNN (làm khổ cho DN)

Anh ui quĩ anh ninh quốc phòng thì em đồng ý với anh vì nó có thông báo hướng dẫn đầy đủ rồi nên cứ thế mà làm.
Đằng này lại là quĩ an ninh trật tự tại địa phương mà anh :wall:

H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
Ở chỗ em mấy cái tiền đó em ko cho vô 811 hết, có quyết toán thuế thì tự jác mà bỏ ra thôi. (tiền an ninh, tiền vệ sinh, tiền ủng hộ.....nhiều vô kể):wall::wall:

Thế tiền thu vệ sinh cũng không được đưa vô à? Kì thế? Nói là 6428 chứ, phục vụ cho doanh nghiệp mà

M

MISSKETOAN

Guest
7/6/07
57
1
8
43
Vinh - Nghe An
Côn ty mình cũng phải đóng cái phí này đấy bạn ạ, nhưng bên thu tiền họ có bien lai thu tiền theo mẫu của bên cơ quan thuế đấy. Va như vậy thì nó là khoản chi phí hợp lệ rùi mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA