Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng sai. cả nhà giúp mình với

• Thread starter levan18485
  • Ngày gửi
L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Tháng 12 khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mình đã nhầm cột "tháng trước còn lại" số thực tế còn lại là 25 nhưng mình lại ghi là 26 vậy nên số còn cuối tháng 12 của mình bị chênh lệch 01 tờ. bây giờ mình cần phải làm gì hả các bạn.
mọi người giúp mình với nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Tháng 12 khi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mình đã nhầm cột "tháng trước còn lại" số thực tế còn lại là 25 nhưng mình lại ghi là 26 vậy nên số còn cuối tháng 12 của mình bị chênh lệch 01 tờ. bây giờ mình cần phải làm gì hả các bạn.

Vậy thì bạn phải làm lại và nộp lại thôi, nộp cả phạt luôn hic hic...

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Vậy thì bạn phải làm lại và nộp lại thôi, nộp cả phạt luôn hic hic...

Ơ sao lại phạt vậy chị. Thế phạt bao nhiêu thế chị tam ui

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai

Đổi lại được thì tốt. Nếu không bạn cứ để lệch 01 tờ đi. Sang tháng 01 báo cáo bù cũng được.

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Đổi lại được thì tốt. Nếu không bạn cứ để lệch 01 tờ đi. Sang tháng 01 báo cáo bù cũng được.
Cảm ơn cả nhà đã cho ý kiến nha! nhưng báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm chên lệch thì bù làm sao được hả vivalci83v, cái này ko có mẫu điều chỉnh nhỉ? để sang tháng 01 điều chỉnh.
Mà chị tamnt07 nói bị phạt làm em sợ quá. chị có cái cv nào nói về kê khai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sai bị phạt ko ạ? cho em biết với để khi làm việc với các bác thuế đỡ bỡ ngỡ.

P

peace_do

Guest
8/11/04
12
0
0
44
Vietnam
Nộp phạt thì 0.05% ngày trên tổng số tiền nộp thuế thiếu thôi. Bây giờ có thể làm bản điều chỉnh thuế nộp thiếu. Tháng nào nộp thiếu thì điều chỉnh cho tháng đó. Mẫu điều cchỉnh thuế nộp thiếu hình như trong thông tư 60 có đó.

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Nộp phạt thì 0.05% ngày trên tổng số tiền nộp thuế thiếu thôi. Bây giờ có thể làm bản điều chỉnh thuế nộp thiếu. Tháng nào nộp thiếu thì điều chỉnh cho tháng đó. Mẫu điều cchỉnh thuế nộp thiếu hình như trong thông tư 60 có đó.
ôi, bạn ơi tôi có nộp thuế thiếu đâu, chỉ là nhầm số liệu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng thôi mà.

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
bạn làm lại và nộp cho người ta và bảo họ sửa lại tháng sai đó thui mà , k sao đâu mà cũng không phải nộp phạt gì hết.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Bạn làm lại BC THSD HĐ cho đúng và phôtô cả bản sai mang nộp đính kèm, print 2 bản như bình thường.Ghi chú bên dưới cùng của tờ BCTH SD HĐ làm lại là : " báo cáo nhầm cột " tháng trước còn lại ".
Bạn làm sai thì sửa lại cho đúng ko có gì phạt cả, chứ không phải bây giờ mới nộp nên bạn yên tâm nhé!:friend:

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Bạn làm lại BC THSD HĐ cho đúng và phôtô cả bản sai mang nộp đính kèm, print 2 bản như bình thường.Ghi chú bên dưới cùng của tờ BCTH SD HĐ làm lại là : " báo cáo nhầm cột " tháng trước còn lại ".
Bạn làm sai thì sửa lại cho đúng ko có gì phạt cả, chứ không phải bây giờ mới nộp nên bạn yên tâm nhé!:friend:

Cảm ơn các bạn rất nhiều. bây giờ thì mình thở phảo nhẹ nhõm rồi. thật may vì mình đã biết được diễn đàn này. nó giúp mình rất nhiều.thanhs!

T

Trang1311

Sơ cấp
11/7/08
26
0
0
Hà Nội
Nếu tháng kê sai của bạn nộp đúng ngày thì bạn kê khai điều chỉnh được mà. Bên thuế Ba Đình tớ làm tờ khai thay thế và ghi bản thay thế cho bản nộp ngày ...và làm 1 công văn nêu rõ lý do sai. Thế là nộp OK chả phạt j cả. Mỗi chi cục thuế 1 khác.

N

nga9989

Guest
28/10/10
54
0
6
34
Đô Lương
Chỉ cần làm lại và lên chi cục để đổi là được
Nhưng phải đem theo Bản Bị sai(đã nộp) lên họ mới cho đổi
Mình Đổi từ tháng 5 vẫn ĐC