Đăng ký chuyển lỗ

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi solinc, 26 Tháng một 2008.

1,548 lượt xem

  1. solinc

    solinc Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    40
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    HN
    Theo quy định mới thì nộp Thuế TNDN theo quý, còn số lỗ của tháng trong các quý thì có phải làm công văn xin chuyển lỗ vào tháng tiếp theo ko vậy?
    Mình nghe nói nếu tháng nào lỗ thì phải làm công văn chuyển lỗ ngay trong tháng liền sau đó, ko biết như thế có đúng ko? Và nếu phải làm công văn chuyển lỗ đó thì theo mẫu nào?
    Cả nhà cho mình rõ với nhé. Thanks.
     
    #1
  2. Thailove

    Thailove xmen_đích thực

    Bài viết:
    115
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hưng Yên
    Vừa mới đây mình gọi điện suống Chi cục thuế hỏi 2008 có phải đăng ký lương và chuyển lỗ không????
    trả lời: không cần đăng ký lương và chuyển lỗ nữa ( chi tiết xin liên hệ tại chi cục quản lý DN mình nhé) thân./.
     
    #2
  3. tinhbuonkt

    tinhbuonkt Mồ Côi Vợ

    Bài viết:
    352
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Nơi cuối chân trời
    ở Hn sướng nhỉ, HCM vẫn phải làm đó bạn hịc
     
    #3
  4. yaobei

    yaobei Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    264
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Long biên Hà Nội
    Tôi tham khảo trong tt60 có nói rõ chuyển lỗ dùng phụ lục này các bạn kiểm tra xem nếu phải dùng để kê khai thì thông báo lại để anh em áp dụng

    Phụ lục

    CHUYỂN LỖ
    Theo quy định tại Điều 42 Nghị định số 24/2007/NĐ-CP ngày 14/2/2007 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế TNDN
    Kèm theo Tờ khai quyết toán thuế TNDN năm .............

    Người nộp thuế.
    Mã số thuế:

    I. Kế hoạch chuyển lỗ phát sinh các kỳ tính thuế trước và kỳ này:
    Đơn vị tiền: đồng Việt Nam
    Năm Số lỗ phát sinh Số lỗ chuyển sang năm
    ... Số lỗ chuyển sang năm Số lỗ chuyển sang năm Số lỗ chuyển sang năm Số lỗ chuyển sang năm
    (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7)
    20...
    20...
    ...


    II. Xác định số lỗ được chuyển trong kỳ tính thuế:

    Năm phát sinh lỗ Số lỗ phát sinh Sỗ lỗ đã chuyển
    trong các kỳ tính thuế trước Số lỗ được chuyển trong kỳ tính thuế này Số lỗ còn được chuyển sang các kỳ tính thuế sau
    (1) (2) (3) (4) (5)
    20...
    20...

    ...
    Tổng cộng:

    Hà nội, ngày......... tháng........... năm..........
    NGƯỜI NỘP THUẾ hoặc
    ĐẠI DIỆN HỢP PHÁP CỦA NGƯỜI NỘP THUẾ
    Ký tên, đóng dấu (ghi rõ họ tên và chức vụ)
     
    Last edited: 26 Tháng một 2008
    #4

Chia sẻ trang này