Tờ khai thuế GTGT hàng tháng

• Thread starter triky
  • Ngày gửi
T

triky

Trung cấp
25/3/06
74
0
0
TP.HCM
Anh chị cho em hỏi, đến khi nào là mình phải khai thuế hàng tháng theo biểu mẫu của thông tư 60 nhỉ. Em thấy TT60 quy định là phải áp dụng cho tờ khai thuế tháng 7, nhưng e vẫn làm theo mẫu cũ cho đến tháng 12/2007 và cán bộ thuế vẫn nhận, không biết có sao không nữa. Còn mẩu mới thì vẫn chưa được triễn khai dưới dạng phần mền, vậy là phải ngồi đánh tay hay sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Anh chị cho em hỏi, đến khi nào là mình phải khai thuế hàng tháng theo biểu mẫu của thông tư 60 nhỉ. Em thấy TT60 quy định là phải áp dụng cho tờ khai thuế tháng 7, nhưng e vẫn làm theo mẫu cũ cho đến tháng 12/2007 và cán bộ thuế vẫn nhận, không biết có sao không nữa. Còn mẩu mới thì vẫn chưa được triễn khai dưới dạng phần mền, vậy là phải ngồi đánh tay hay sao?

Oạchh... Lên mạng down TT60 về, có đủ mẫu mà bạn ơi??

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Trời ....! DN của bạn ở đâu mà đến giờ vẫn chưa áp dụng TT 60 vậy??? Nếu DN bạn ko nhận được CV hướng dẫn hay giấy mờ đi tập huấn thì bạn phải nên đó hỏi xem
còn nếu bạn sử dụng phần mềm HTKK thì bạn không cần phải chỉnh sửa lại mẫu đâu bạn ạh họ vẫn cho phép sử dụng mẫu trong phần mềm HTKK

T

triky

Trung cấp
25/3/06
74
0
0
TP.HCM
Tờ khai 01/GTGT thì mình vẫn dùng theo phần mền HTKK nhưng còn các mẫu còn lại kèm theo tờ khai 01/GTGT thì mình lại dùng phần mền P2D.

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội

Có nơi áp dụng từ kỳ khai thuế tháng 07/2007, có nơi (như chỗ bạn) thì chưa áp dụng ngay. TT 60 sẽ chíh thức áp dụng trên toàn quốc bắt đầu từ kỳ khai thuế tháng 01/2008.

T

triky

Trung cấp
25/3/06
74
0
0
TP.HCM
Nhưng đến bây giờ mình vẫn chưa có phần mền dùng cho mẫu của thông tư 60.Cho hỏi đã có nơi nào có chưa vậy?

S

sang_83

Guest
12/1/07
51
0
0
40
Quảng Nam
Bên mình ở Chi Cục Thuế Quận 6, tháng này mới bắt đầu áp dụng, mà mình cũng chẳng có phần mềm nào hết, tải trên mạng phiên bản mới về mà chưa dám cài, sợ lên trên đó người ta quét không được thì khổ. Chỉ nghe người quản lý nói tờ 01/GTGT làm như cũ, còn mấy tờ khác làm theo thông tư, hichic.

T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Kỳ khai thuế T1/2008 bắt đầu áp dụng theo TT60.Còn đĩa mềm của TT60 bạn có thể mua ơ Chi cục thuế đều có bán cả

K

kimoanh0810

Guest
5/12/07
4
0
0
Minh Khai
Bắt đầu từ kỳ tính thuế tháng 1/2008 là minh phai lam theo tờ khai GTGT mẫu 01/GTGT theo TT 60 rồi bà con ạ.Từ tháng 7 đến 12/2007 chi cục thuế vẫn tạm chấp nhận mẫu tờ khai theo phần mềm hỗ trợ khai thuế.Bà con nhớ lưu ý nhé.

T

triky

Trung cấp
25/3/06
74
0
0
TP.HCM
Mình có hỏi chi cục thuế của mình (Chi cục thuế Tân Phú)Họ nói khi nào có văn bản thông báo thì mới áp dụng.Hiện bây giờ thì chưa, còn đến khi nộp báo cáo tháng 1/2008 thì có không là có chưa nữa.