Chuyển đổi Hình Thức Cty

• Thread starter tranthikimthanh
  • Ngày gửi
T

tranthikimthanh

Guest
12/4/07
12
0
0
39
Bình Thạnh, HCM
Cà nhà ơi cho em hỏi một số vấn đề sau về hình thức chuyển đổi doanh nghiệp và có liên quan đền cơ quan thuế, cả nhà giúp em vượt qua kiiếp nạn này nhé.
Trước đây Cty em là cty TNHH hai thành viên nhưng tháng 12/2007 vừa rồi em đã lên SKHDT và chuyển thành CTy TNHH Một Thành viên và đã có giấy phép luôn rồi, em đang cố gắng hoàn thành toàn bộ chứng từ và hồ sơ sổ sách của năm 2007 đóng mộc tất cả bằng con dấu cũ rồi mới đi khắc con dấu mới (con dấu Cty tnhh Một Thành Viên) để thuận tiện cho việc quản lý hs và BCTC& QTTsau này nên em muốn bắt đầu từ niên độ kế toán mới năm 2008 này là toàn bộ HS chứng từ điều sử dụng con dấu mới hết, vì thế em cần phải lên cơ quan thuế để làm thủ tục thay đổi về MST mới cũng như các giấy tờ khác có liên quan đến con dấu và giấy phép mới, có thể hiểu là đăng ký mới hoàn toàn vậy, nhưng em ch ưa rõ là mình cần chuẩn bị những gì và mất thời gian là bao lâu thì mới hoàn tất các thủ tục, mong cả nhàcố gắng giúp em nhé.
Nhân dịp năm mới em xin chúc cả nhà cùng gia quyến đón một mùa xuân thật đầm ấp và hạnh phúc.
Cả nhà có thể giúp em qua địa chỉ mail và yahoo chat cũng đựoc: tranthikimthanh84@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA