có phải tính thuế TNCN cho trường hợp sau không?

• Thread starter Thu Huong
  • Ngày gửi
T

Thu Huong

Guest
7/9/04
37
0
0
45
Viet Nam
Công ty tôi thuê công nhân xây dựng công trình, làm theo thời vụ, ký hợp đồng 3 tháng/ lần trung bình lương mỗi người 1,3 triệu đồng/ tháng. Vậy có phải nộp thuế TNCN không? Nếu có thì quy định ở đâu?, nếu không thì giải thích thế nào. Nhà mình ơi giúp tôi vớiiiiiiiiiiiii!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NGUYEN PHIPHUNG

Guest
16/12/07
27
0
0
LONG AN
luat thue TNCN se duoc ap dung vao 1/1/2009.
bay gio van tam dung phap lenh 14/2004 thue TNCN
chi doc tham khao nhe.em ko biet lam sao gui kem file het,chi tim tren mang thu,neu ko co thi cho em mail em se gui cho chi.
em van tham khao phap lenh nay,neu ban nao biet co phap lenh moi hon thi cap nhat giup minh nhe:two:

T

Thu Huong

Guest
7/9/04
37
0
0
45
Viet Nam
luat thue TNCN se duoc ap dung vao 1/1/2009.
bay gio van tam dung phap lenh 14/2004 thue TNCN
chi doc tham khao nhe.em ko biet lam sao gui kem file het,chi tim tren mang thu,neu ko co thi cho em mail em se gui cho chi.
em van tham khao phap lenh nay,neu ban nao biet co phap lenh moi hon thi cap nhat giup minh nhe:two:
đây là mail của mình: ltth98@yahoo.com bạn gửi cho mình với nhé, Cảm ơn bạn nhiều!

D

dnthang

Guest
21/2/08
19
0
0
Hà nội
Trường hợp này, Tổng cục Thuế đã có văn bản hướgn dẫn (năm 2005 thì phải, minh fkhông nhớ số cv:
"Trường hợp cơ quan chi trả thu nhập chi trả cho cá nhân vãng lai có thu nhập từ các hợp đồng ngắn hạn, lao động có tính thời vụ, lao động chân tay, lao động giản đơn, dịch vụ nhỏ lẻ không thường xuyên mà ước tính mức thu nhập chịu thuế không đến 60 triệu đồng/năm, thu nhập chịu thuế bình quân tháng dưới 5 triệu đồng thì cơ quan chi trả tạm thời chưa khấu trừ 10% thuế đối với các đối tượng này. Cơ quan chi trả thu nhập có trách nhiệm hàng tháng gửi báo cáo cơ quan thuế bản kê khai chi tiết về: "họ tên, số CMT, mã số thuế (nếu có), địa chỉ, điện thoại liên lạc của cá nhân, số tiền đã chi trả", để cơ quan thuế có cơ sở quản lý và kiểm tra".
Bạn check ở trang web của Tổng cục Thuế nhé: http://www.gdt.gov.vn