nộp báo cáo quyết toán năm 2007

• Thread starter hunga
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
Cho mình hỏi là trong tháng 02 cần nộp những mẫu gì thế? đây là lần đầu tiên mình quyết toán, mong các bạn chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cobemuadong874

Sơ cấp
13/12/07
20
0
1
tphcm
trong tháng 2 bạn cần phải nộp bảng thanh quyết toán HD năm 2007, bảng nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước (chậm nhất là ngày 25/02/08)

R

rua_037

Guest
13/8/07
16
0
0
42
Hà Tây
Các bác ơi, hôm trước em có hỏi bên chi cục thuế về việc nộp bản đăng ký lương 2008 nhưng các bác ấy bảo nộp cũng được không nộp cũng được vì không bắt buộc, nhưng cũng khá lo. Mà còn bảng nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước và quyết toán thuế GTGT thì em có phải nộp không hay nộp cũng báo cáo tài chính

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Các bác ơi, hôm trước em có hỏi bên chi cục thuế về việc nộp bản đăng ký lương 2008 nhưng các bác ấy bảo nộp cũng được không nộp cũng được vì không bắt buộc, nhưng cũng khá lo. Mà còn bảng nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước và quyết toán thuế GTGT thì em có phải nộp không hay nộp cũng báo cáo tài chính

Bạn không phải nộp Đăng ký lương nữa đâu, cả Quyết toán thuế GTGT cũng bỏ rồi mà bạn.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
trong tháng 2 bạn cần phải nộp bảng thanh quyết toán HD năm 2007, bảng nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước (chậm nhất là ngày 25/02/08)

Bảng thanh quyết toán hoá đơn thì okie, Bảng nghĩa vụ nộp NSNN ở đâu qui định vậy bạn?

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM

Chi cục thuế trả lời như thế là sai. Tại sao đã bỏ qui định nộp thang lương mà họ nói "nộp cũng được, không nộp cũng được" là sao?
Bạn không nộp nữa. Qui định không nộp mà bạn còn nộp là bạn sai rồi đó.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Từ năm 2008 ko cần phải nộp Bảng đăng ký kế hoạch tiên lương nữa!
Trân trong!

E

eacvn

Guest
3/11/07
42
0
0
37
Hà Tây
Cho mình hỏi Hunga đã có mẫu Bảng nghĩa vụ nộp NSNN chưa?Mình cũng làm quyết tán lần đầu nên mình cũng không biết đầu năm cần phẩi nộp những biếu mẫu báo cáo nào?

Các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với/

Thank!

H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Ừ chỉ nộp báo cáo thanh quyết tóan hóa đơn hàng năm. Còn bảng nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước theo mình thì nộp cùng với báo cáo tài chính chứ nhỉ?

A

anhtuan5976

Sơ cấp
22/12/04
1
0
1
TP.HCM
Các bạn có thể cho mình xin mãu báo cáo thanh quyết tóan hóa đơn hàng năm được ko, mẫu này quy định ở văn bản nào vậy???

Cám ơn nhiều

E

echloichoi

Guest
29/11/07
18
0
0
39
hai phong
tháng hai này bạn chỉ cần nộp bản quyết toán sử dụng HD thôi, ngoài ra ko phải nộp gì nữa đâu.

N

NVNghi

Guest
13/2/08
20
0
0
Tp.HCM
Trich Dan

Chi cục thuế trả lời như thế là sai. Tại sao đã bỏ qui định nộp thang lương mà họ nói "nộp cũng được, không nộp cũng được" là sao?
Bạn không nộp nữa. Qui định không nộp mà bạn còn nộp là bạn sai rồi đó.
Bán nay nói hay nhỉ? Nộp thì phải nhận chứ sao, cứ nộp là nhận, không nhận lại nói CB thế này thế kia. Đúng không nào?!

N

NVNghi

Guest
13/2/08
20
0
0
Tp.HCM
cong ty minh la cong ty xay dung moi co dau vao hom truoc cong ty minh duoc nhan tien tam ung cong trinh la 300000000VND minh nhan tien da nop vao kho bac tien tam tinh coi nhu chua co hoa don vi cong ty chua mua hoa don nhung hom minh di nop to thue TNDN thi chu o phong thue noi phai nop thue dau ra nhung cong ty minh da co hoa don dau ra dau ma bao cao minh phai lam sao mong su giup do

Hình như tiền này là khoản tạm ứn, chưa phải đã phát sinh doanh thu. Khi nào xác định được doanh thu thì mới nộp thuế chứ nhỉ. Mình không có kinh nghiệm trong KT XD. Không biết mình có nói bậy không nữa!

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Bán nay nói hay nhỉ? Nộp thì phải nhận chứ sao, cứ nộp là nhận, không nhận lại nói CB thế này thế kia. Đúng không nào?!

Luật đã qui định là không. Thế mà còn nhận. Sao lại làm chuyện rảnh rỗi vậy? Cán bộ hết việc làm à?
Ai bắt nhận? Nếu doanh nghiệp không biết thì cán bộ phải từ chối và giải thích vì sao không nhận.

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Luật đã qui định là không. Thế mà còn nhận. Sao lại làm chuyện rảnh rỗi vậy? Cán bộ hết việc làm à?
Ai bắt nhận? Nếu doanh nghiệp không biết thì cán bộ phải từ chối và giải thích vì sao không nhận.

đúng rồi theo mình đã bỏ thì không nên làm nữa, vì có làm cũng mất công mình thôi, lúc dầu mình cũng ko chắc nen đã làm ( mình nộp từ giữa tháng 1 kia) nhưng trên thuế họ không nhận đâu họ trả lại hết đấy.

N

Nguyen Van Quoc

Guest
5/9/05
1
0
0
TP.HCM
360.yahoo.com
CB quản lý thuế cũng có nhiều "người" lắm, và đôi khi họ cũng sơ suất, hoặc nhiều văn bản; quy định quá nên...:quiet:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA