Điều chỉnh thuế năm 2007!!!

• Thread starter Cúc Hương
  • Ngày gửi
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Các bác ơi. Help me!!!!
Mình đã làm báo cáo thuế năm 2007 xong và nộp hết lâu rồi. Nhưng giờ mình kiểm tra lại báo cáo thuế T7/2007 có chỗ sai bác ạ. Em điều chỉnh trong tháng này đc không nhỉ. Hay làm sao giờ tốt nhất các bác nhỉ. Giúp em với.!!!!!!!!!!!:drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Help me please!!!!!!!!!!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Tháng trước làm sai tháng này phát hiện sai thì điều chỉnh, nếu sai đó làm tăng số phải nộp thì bạn phải xác định thêm mức phạt chậm nộp 0,05%

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
điều chỉnh thuế năm 2007

Các bác ơi. Help me!!!!
Mình đã làm báo cáo thuế năm 2007 xong và nộp hết lâu rồi. Nhưng giờ mình kiểm tra lại báo cáo thuế T7/2007 có chỗ sai bác ạ. Em điều chỉnh trong tháng này đc không nhỉ. Hay làm sao giờ tốt nhất các bác nhỉ. Giúp em với.!!!!!!!!!!!:drummer:

Bạn ơi! sao bạn không nói rõ bạn muốn điều chỉnh như thế nào?
1) Nếu bạn điều chỉnh làm giảm số thuế phải nộp tữ tăng số thuế được khấu trừ thì bạn chỉ cầ điều chỉnh trên PL02A thei phần mềm HTKH thôi.
2) Nếu điều chỉnh làm tăng số thuế phải nộp giảm số thuế được khấu trừ thì bạn phải làm theo tờ 01KHBS theo TT60 ấy, đồng thời tính thêm số tiền nộp chậm nữa ( tính theo công thức có sẳn trong tờ 01KHBS bạn nhé) . Chúc thành công.

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Cho tớ hỏi ké luôn.
Tháng 11/07 tớ nhập nhầm số liệu doanh số hàng mua vào trên tờ khai nhưng số thuế được khấu trừ vẫn nhập đúng (VD: doanh thu là 5.7tỷ nhưng nhập là 5.1 tỷ, VAT là 285 triệu) tớ có thể điều chỉnh vào tờ khai điều chỉnh trong tháng 1/08 này không? Nếu không thì tớ fải làm thế nào?

H

Huynh Le Chau

Guest
1/9/05
15
0
0
Quan 1
May cho bạn là không phải điều chỉnh VAT đó. Bạn chỉ cần vào PL 02A điều chỉnh tăng doanh thu ghi rõ là sai, điều chỉnh của kỳ 11/2007 thì mới làm được mẫu 01-GTGT có mã vạch. Bạn nên làm luôn mẫu 01/KHBS vì không sợ gì đâu có làm thay đổi thuế VAT phải nộp nên chẳng có phạt gì cả (Như Chi Cục thuế Phú Nhuận bắt phải làm đó)

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
May cho bạn là không phải điều chỉnh VAT đó. Bạn chỉ cần vào PL 02A điều chỉnh tăng doanh thu ghi rõ là sai, điều chỉnh của kỳ 11/2007 thì mới làm được mẫu 01-GTGT có mã vạch. Bạn nên làm luôn mẫu 01/KHBS vì không sợ gì đâu có làm thay đổi thuế VAT phải nộp nên chẳng có phạt gì cả (Như Chi Cục thuế Phú Nhuận bắt phải làm đó)

Ở đây chỉ đ/c doanh số hàng mua thôi thì tại sao phải dùng 01/KHBS nhỉ???
Nếu dùng 01/KHBS thì bạn khai ntn???
Mình còn kém cỏi, mong bạn chỉ dẫn!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Cho tớ hỏi ké luôn.
Tháng 11/07 tớ nhập nhầm số liệu doanh số hàng mua vào trên tờ khai nhưng số thuế được khấu trừ vẫn nhập đúng (VD: doanh thu là 5.7tỷ nhưng nhập là 5.1 tỷ, VAT là 285 triệu) tớ có thể điều chỉnh vào tờ khai điều chỉnh trong tháng 1/08 này không? Nếu không thì tớ fải làm thế nào?
Không biết pác hỏi lâu chưa.Nhưng em vẫn reply :
Của pác sai cái doanh số thì pác làm lại cho đúng rồi lên đó nộp lại 01/GTGT của tháng 11 /07 thôi(pác nhớ ghi chú cuối cùng của trang 01/GTGT là bản này nộp thay thế cho bản...lý do : vì sơ suất nhập nhầm SL doanh số hàng mua vào 5.7 tỷ thành 5.1 tỷ) thế là đc (cẩn thận hơn pác photo cái bản 01GTGT sai - đã nộp - để đính kèm với bản đúng này là ok),
ko cần làm 01/KHBS như bác Huỳnh Lê Châu nói đâu.
01/KHBS chỉ dùng điều chỉnh tăng giảm VAT thôi mừ.

P

phuonghavcb

Guest
21/8/07
1
0
0
đà nẵng
Cac pac cho em hoi va nhanh nhanh tra loi giup em voi.
Em lam ke khai thue GTGT theo pp khau tru. Hang thang da lam khau tru, nhung den cuoi nam lam lai tong hop thi so thue duoc khau tru bi giam 17tr, nghia la bay gio em phai ke khai de nop them 17tr nua. Bay gio em phai lam sao? Dieu chinh theo mau 01/KHBS va ca mau 01/GTGT nua nhung huong dan cu the giup em voi. Em moi vao nghe ma. Cam on cac pac nhieu nhieu nha! Chuc moi nguoi luon zui ze!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA