chi phí hợp lý?

• Thread starter hunga
  • Ngày gửi
H

hunga

Guest
15/11/07
51
0
0
TP.HCM
Các bạn ơi, cho mình hỏi là biên lai thu tiền rác của công ty dịch vụ giao thông đô thị có được đưa vào chi phí hợp lý không? Trong tờ khai tạm tính mình có đưa chi phí đó vào, không biết như thế nào. có ai giúp giùm mình không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bạn đưa vào bình thường nhé đó là CP hợp lý đấy

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Quá được chị ui
OK chị đưa vào 642 nhá chị

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
Bạn đưa vào bình thường nhé đó là CP hợp lý đấy

Thường thì tiền rát chỉ khoảng dưới 100.000 đ. Nhưng nếu năm nay lạm phát tăng chóng mặt, vật giá leo thang, dẫn đến tiền rác tăng lên 101.000 đ thế thì có đưa vào chi phí được không?

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Các bạn ơi, cho mình hỏi là biên lai thu tiền rác của công ty dịch vụ giao thông đô thị có được đưa vào chi phí hợp lý không? Trong tờ khai tạm tính mình có đưa chi phí đó vào, không biết như thế nào. có ai giúp giùm mình không?

Vẫn còn tùy thuộc vào vấn đề tiền rác đó thu của ai nữa, không thể lấy hóa đơn, hay phiếu thu của đơn vị khác hạch toán vào đơn vị mình được. Tôi nói vậy là có trường hợp Cty thuê nhà của người dân không có hóa đơn Thuế xuất, nên tất cả các chi phí liên quan đến ngôi nhà cho thuế đó đều bị loại ra.

L

linhdan

Guest
7/6/07
4
0
0
Ha Tinh
Ở chỗ em thì vẫn hạch toán vào chi phí bình thường. Nếu thuê người làm vệ sinh thì hàng năm ký hợp đồng lao động với người đó và hàng tháng thanh toán tiền viết phiếu chi bình thường(nhưng người lao công phải viết giấy xin thanh toán và được duyệt của GĐốc)

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Thường thì tiền rát chỉ khoảng dưới 100.000 đ. Nhưng nếu năm nay lạm phát tăng chóng mặt, vật giá leo thang, dẫn đến tiền rác tăng lên 101.000 đ thế thì có đưa vào chi phí được không?

Theo mình nghĩ vẫn được pác ạ.
lạm phát tăng chóng mặt, vật giá leo thang, dẫn đến tiền rác tăng lên 101.000 đ lúc đó chắc sẽ có thông tư sửa đổi bổ sung " Khi bán hàng có giá trị 150.000 mới bắt buộc xuất hóa đơn" thì số tiền 101.000d cũng có thể đưa vào CP bình thường mà
Thank

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
lạm phát tăng chóng mặt, vật giá leo thang, dẫn đến tiền rác tăng lên 101.000 đ lúc đó chắc sẽ có thông tư sửa đổi bổ sung " Khi bán hàng có giá trị 150.000 mới bắt buộc xuất hóa đơn" thì số tiền 101.000d cũng có thể đưa vào CP bình thường mà
Trả lời hay wa, khong thec mec nua!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA