Các thông tin cho bạn năm thứ nhất muốn học acca

• Thread starter quyethp
  • Ngày gửi
Q

quyethp

Guest
17/11/07
26
0
1
34
ha noi
Mình là thành viên mới của web, mình đang học năm thứ nhất trường học viện tài chính. Do rất muốn tìm hiểu về những tấm bằng mà mình mong ước đạt được. Và cũng là mục tiêu phấn đấu như cat và acca nên mình lập topic này để mọi người có thể trao đổi thêm về điều kiện một thành viên có thể tham gia vào học:
Qua một thời gian mình nhận thấy:
Nếu muốn học ACCA có thể đi theo năm con đường sau:
1. >=16 tuổi và không có bằng cấp, tức là ngay từ hồi mình học lớp 10 là có thể học cat, khi học xong cat mất khoảng 3 năm khi ra trường vào đại học là có thể học luôn 6 môn kĩ năm của acca, bỏ qua 3 môn cơ bản. Con đường này danh cho những bạn có điều kiện nhà có người mở công ty kiểm toán... con ông cháu cha.
2. >=21 tuổi và không có bằng cấp, tức là những người học cao đẳng hoặc trung cấp có thể có 2 lựa chọn, 1 là học 3 môn cơ bản acca , 2 là học như những người >16 tuổi mình nêu
3. >=18 tuổi với advanced le vel+GCSEs( chứng chỉ cao trong tiêng anh nữa - tớ nghĩ là mình khó có thể đạt được 2 chứng chỉ này, các bạn có thể vào trang google mà tìm hiểu thêm) có thể 3 môn cơ bản của acca. Mà đừng nên học cat nữa. Còn nếu muốn thì vẫn có thể học được
4. tốt nghiệp đại học chuyên ngành và có trình độ thích hợp có thể miễn 9 môn cơ bản và học luôn vào trìng độ pro. Mình cũng khuyên mấy anh chị chuẩn bị ra trường chuyên ngành này thì nên đi học luôn đi đỡ tốn thời gian.
Rất mong các anh chị đã học acca cho biết thêm thông tin để đàn em đi sau có thể nắm được thông tin một cách chuẩn nhất để có mục tiêu phấn đấu.
Cám ơn những ai đã đọc bài viết này!:biggrin:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quyethp

Guest
17/11/07
26
0
1
34
ha noi
Một số thông tin hữu ích cho những ai đang tìm hiểu chỗ học acca

CÁC TRUNG TÂM LUYỆN THI CHƯƠNG TRÌNH ACCA TẠI VIỆT NAM
Là tổ chức ra đề thi và cấp bằng chứng nhận, ACCA không tham gia vào việc giảng
dạy để đảm bảo tính khách quan cho tất cả các thí sinh. Tuy nhiên ACCA hỗ trợ học
viên trong việc tìm những trung tâm giảng dạy phù hợp thông qua một chương trình
đăng ký chất lượng giảng dạy (gọi tắt là UCRS). Những trung tâm đăng ký trong
chương trình này phải đạt được những yêu cầu tối thiểu của ACCA về chất lượng
giảng dạy và những hỗ trợ cần có cho học viên.
Hiện nay tại Việt Nam có năm trung tâm có tên trong chương trình UCRS nêu trên.
Đó là :
TẠI HÀ NỘI
1. ACT
Auco Consulting and Training Ltd.
10 Phó Đức Chính, Ba Đình, Hà nội
ĐT : (84 4) 716 3374/917 3374
Fax : (84 4) 716 4257
Mobile : (84) 91320 1970
Website : http://www.act.edu.vn
email : act4acca@act.edu.vn
Phụ trách chương trình : Cô Hà Minh Châu
2. CFM Investment Consultant and Business Management Training
07 Phan Huy Chú, Quận Hoàn Kiếm, HàNội
ĐT : (84 4) 9332237
Fax : (84 4) 9332237
Website : www.cfm.edu.vn
Phụ trách chương trình: Anh Lê Minh Dũng
3. FTMS
FTMS Training Systems (Vietnam) Limited
Tầng 5, Tòa Nhà Kinh Đô, 93 Lò Đúc, Q. Hai Bà Trưng, HàNội
ĐT : (84 4) 9725125 - 9725127
Fax : (84 8) 9725122
Website : www.ftmsglobal.com
e-mail : acca@ftmsglobal.com.vn
Phụ trách chương trình : Anh Nguyễn Hữu Mai
2
4. Vietsourcing
Công ty TNHH Dịch vụ Doanh nghiệp Nguồn lực Việt
Tầng 6, 57 Quang Trung, Q. Hai Bà Trưng, Hà nội
ĐT : (84 4) 944 6456/58
Fax: : (84 4) 944 6455
e-mail : edu-chm@vietsourcing.com
Phụ trách chương trình: Cô Lăng Trịnh Mai Hương
TẠI Tp. HỒ CHÍ MINH
1. FTMS
FTMS Training Systems (Vietnam) Limited
Phòng 306-307, Saigon Tower, 29 Lê Duẩn, Quận 1
Tp. Hồ Chí Minh
ĐT : (84 8) 8233 327
Fax : (84 8) 8233 328
Website : www.ftmsglobal.com
e-mail : acca@ftmsglobal.com.vn
Phụ trách chương trình : Cô Hoàng Thị Thái Hà
2. Lotus
Trường Đại Học Hoa Sen
Số 08 Nguyễn Văn Tráng, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
ĐT : (84 8) 8301877
Fax : (84 8) 8301878
Website : www.hoasen.edu.vn
Phụ trách chương trình : Cô Ngô Thị Mỹ Lan
3. Vietsourcing
Công ty TNHH Dịch vụ Doanh nghiệp Nguồn lực Việt
Phòng 211, Toà nhà SSP, 123 Trương Định, Quận 3, Tp. Hồ Chí Minh
ĐT : (84 8) 9320248
Fax: : (84 8) 9320249
e-mail : edu-chm@vietsourcing.com
Phụ trách chương trình: Cô Hoàng Huệ Vân
Ghi chú : Ngoài việc học tại các trung tâm luyện thi, học viên có thể chọn cách tự
học, học qua mạng hoặc hàm thụ từ xa.
• Tự học qua SGK :
Học viên Việt Nam có thể đặt mua sách tại : Nhà Xuất Bản Sách FAHASA
Số 60-62 Lê Lợi, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
ĐT : (84 8) 8297638
Fax : (84 8) 8225795
e-mail : fahasa-sg@hcm.vnn.vn

K

ketoanhn

Guest
22/5/08
14
0
0
ha noi
còn nữa bạn ơi.
ACCA thường xuyên đánh giá chất lượng các trung tâm giảng dạy với các chuẩn như "Gold ","Platinum ". FTMS là trung tâm duy nhất đạt danh hiệu "Platinum tuition Provider"-danh hiệu cao nhất dành cho nhà cung cấp khóa học đạt được các tiêu chuẩn về tỉ lệ thi đỗ, chất lượng giảng dạy và cơ sở vật chất.Các trung tâm khác vẫn chỉ là "Tuition Provider " thôi bạn ah.
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=47765&referrerid=88326

Q

quyethp

Guest
17/11/07
26
0
1
34
ha noi
Bạn xem lại nguồn cung cấp nhé, cái đó của ftms chứ có lẽ phải dựa vào thực tế; những ai muốn học acca hoặc cat là hãy hỏi những người học trước rồi

M

meocondungcam

Guest
Cái này mình có thể kiểm chứng,nhìn bảng kết quả kì thi CAT của FTMS pass rate khá cao,toàn 80%,90%,thật đáng với những gì người ta đồn thổi về FTMS.Còn vietsourcing thì bị kêu lắm,bạn mình học đã bỏ hết rùi,hichic.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
còn nữa bạn ơi.
ACCA thường xuyên đánh giá chất lượng các trung tâm giảng dạy với các chuẩn như "Gold ","Platinum ". FTMS là trung tâm duy nhất đạt danh hiệu "Platinum tuition Provider"-danh hiệu cao nhất dành cho nhà cung cấp khóa học đạt được các tiêu chuẩn về tỉ lệ thi đỗ, chất lượng giảng dạy và cơ sở vật chất.Các trung tâm khác vẫn chỉ là "Tuition Provider " thôi bạn ah.

HỌc ở đâu thì rớt vẫn rớt như thường. Bạn nào nói như trên thì nên đưa ra bằng chứng. Tôi thấy FTMS chưa đưa ra bằng chứng về vụ này:imwithstu

Sửa lần cuối:
M

MCapri

Guest
27/6/07
11
0
0
TPHCM
Hì hì, anh Virgin nói đúng quá. Thi đậu hay rớt là do mình. Đậu hay không là do nỗ lực của bản thân mình mà thôi, mấy trường đó chỉ giúp cho mình được chút ít nếu có đi học.

Cái này mình có thể kiểm chứng,nhìn bảng kết quả kì thi CAT của FTMS pass rate khá cao,toàn 80%,90%,thật đáng với những gì người ta đồn thổi về FTMS.Còn vietsourcing thì bị kêu lắm,bạn mình học đã bỏ hết rùi,hichic

Thế còn kết quả thi ACCA của FTMS thì sao. Làm gì mà chê Vietsourcing đến thế. Mình đang tính đi học anh văn chuyên ngành của Vietsourcing đây.

K

ketoanhn

Guest
22/5/08
14
0
0
ha noi
Bạn xem lại nguồn cung cấp nhé, cái đó của ftms chứ có lẽ phải dựa vào thực tế; những ai muốn học acca hoặc cat là hãy hỏi những người học trước rồi

Trời bạn nghĩ sao vậy,cái này do ACCA xác nhận mà chứ có phải do trung tâm họ tự vẽ ra đâu. Chắc tại bạn mới tìm hiểu sơ qua về ACCA nên chưa biết đến thôi .Nếu có thời gian bạn nên qua ACCA Việt Nam gặp chị Trang hoặc chị Hà để tim hiểu thêm nhé sẽ có ích đấy

K

ketoanhn

Guest
22/5/08
14
0
0
ha noi
mình cũng đồng ý với các bạn học ở đâu thì phần quan trọng nhất là do bản thân mình nhưng nếu bạn học ở nơi có chất lượng tốt sẽ giúp bạn phát huy hết khả năng của mình. Khi mọi người học phổ thông chắc ai cũng muốn học trường chuyên lớp chọn chứ?-vì chúng ta biết đó là môi trường tốt cho việc học tập.Chúc các bạn có sự lựa chọn thông minh ^_^ !!!

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
mình cũng đồng ý với các bạn học ở đâu thì phần quan trọng nhất là do bản thân mình nhưng nếu bạn học ở nơi có chất lượng tốt sẽ giúp bạn phát huy hết khả năng của mình. Khi mọi người học phổ thông chắc ai cũng muốn học trường chuyên lớp chọn chứ?-vì chúng ta biết đó là môi trường tốt cho việc học tập.Chúc các bạn có sự lựa chọn thông minh ^_^ !!!

quảng cáo dữ. You này chắc người nhà của...FTMS:047:

Sửa lần cuối:
Q

quyethp

Guest
17/11/07
26
0
1
34
ha noi
Lâu lắm rồi mới có người trả lời bài viết của mình, tớ thì quyết định rồi. Hè này đi học CAT ở CFM 2 môn đầu, Những ai muốn chia sẽ kinh nghiệm gì về môn học này thì gởi vào hòm thư của mình nhé quyet3181989@gmail.com. Thank u for your help

T

thutrangkt52

Sơ cấp
20/6/12
3
0
0
hà nội
Ðề: Các thông tin cho bạn năm thứ nhất muốn học acca

minh hoc o CFM thay thay co day rat hay ma chi phi lai hop ly nua, cung dau thua kem gi cac trung tam khac dau!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA